Trang 5 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 65
    sao mình biết được sàn lừa đảo ta ? dấu hiệu là gì ? anh em nào biết không , chứ đợi trade rồi mới biết lừa đảo lúc ấy tiền đã đi rồi

Trích dẫn Gửi bởi anhhien
    Nên mở tài khoản forex tại những sàn giao dịch là thành viên NFA và được đăng ký với CFTC và các cơ quan khác có liên quan tại nơi broker đăng ký như FSA, FCA, ASIC,….Hoặc bác nào thích mới mẻ thì đầu tư FBS thử xem sao ,nghe nói cũng tốt có điều em chưa kiểm chứng
    Chưa kiểm chứng mà bác xúi ng ta chơi à

Trích dẫn Gửi bởi thaitam
    Mấy bác đang ở VN cho hỏi là mình rút tiền lời Forex về tk ngân hàng thì có bị đánh thuế không? Nếu có thì nó đánh bao nhiêu %? Mấy bác có kinh nghiệm trốn thuế nào không?
    Không bị đánh thuế đâu bạn, mình rút về bằng hình thức bank wire đều đã rút thành công và tổng số tiền rút về đã hơn 20k thì số tiền này được coi như là kiều hối chuyển về. Nhà nước mình khuyến khích nhập ngoại tệ nên họ khuyến khích việc nhận kiều hối. Chỉ là số phí bạn trả cho ngân hàng khá cao, giao động từ 25$ - 40$ và thời gian thì tầm 5-7 ngày làm việc, lâu lâu lên đến 2 tuần => mà 2 tuần thì cũng đủ để kiếm thêm lãi suất từ số tiền đó

Trích dẫn Gửi bởi makura
    Không bị đánh thuế đâu bạn, mình rút về bằng hình thức bank wire đều đã rút thành công và tổng số tiền rút về đã hơn 20k thì số tiền này được coi như là kiều hối chuyển về. Nhà nước mình khuyến khích nhập ngoại tệ nên họ khuyến khích việc nhận kiều hối. Chỉ là số phí bạn trả cho ngân hàng khá cao, giao động từ 25$ - 40$ và thời gian thì tầm 5-7 ngày làm việc, lâu lâu lên đến 2 tuần => mà 2 tuần thì cũng đủ để kiếm thêm lãi suất từ số tiền đó
    rút 20k $ thì có bị hỏi ko bác? mình thấy nhiều người rút tầm 5k về qua skrill là đã bị hỏi rồi.

Trích dẫn Gửi bởi thanhtrung
    sao mình biết được sàn lừa đảo ta ? dấu hiệu là gì ? anh em nào biết không , chứ đợi trade rồi mới biết lừa đảo lúc ấy tiền đã đi rồi
    sàn lừa đảo trước hết là ko có chứng chỉ đàng hoàng, ko có giấy phép đăng ký nhé. theo mình, thì nên mở ở sàn quốc tế thì yên tâm hơn

Bạn có thể chọn sàn có uy tín trên toàn cầu đang hoạt động tại Việt Nam như: HotForex, FxPro..
    Mình có thể giới thiệu cho bạn về sàn môi giới HotForex:
    + Thành lập tại Cyprus
    + Có đầy đủ pháp lý và tham gia các tổ chức tài chính uy tín: Cysec | FSC | FCA..
    + 18 giải thưởng ngành tài chính trên thế giới.
    + Có các phân tích độc quyền của HotForex hàng ngày trên trang chủ
    + Có mặt tại Việt Nam từ năm 2010
    + Có 2 phòng đại diện tại Việt Nam: HCM và HN.
    + Hỗ trợ khách hàng nhiệt tình
    + Nạp rút tiền nhanh nhất thị trường hiện nay.
    + Spread cực thấp: Ví dụ EU là 1.1-1.3
    ----------------------------------------------
    Có nhiêu đó. Để trải nghiệm bạn có thể vào website chia sẻ về HotForex để tham khảo.
    http://brokervietnam.info/
    :hi::hi::hi:

Trích dẫn Gửi bởi phuduong
    Bạn có thể chọn sàn có uy tín trên toàn cầu đang hoạt động tại Việt Nam như: HotForex, FxPro..
    Mình có thể giới thiệu cho bạn về sàn môi giới HotForex:
    + Thành lập tại Cypus
    + Có đầy đủ pháp lý và tham gia các tổ chức tài chính uy tín: Cysec | FSC | FCA..
    + 18 giải thưởng ngành tài chính trên thế giới.
    + Có các phân tích độc quyền của HotForex hàng ngày trên trang chủ
    + Có mặt tại Việt Nam từ năm 2010
    + Có 2 phòng đại diện tại Việt Nam: HCM và HN.
    + Hỗ trợ khách hàng nhiệt tình
    + Nạp rút tiền nhanh nhất thị trường hiện nay.
    + Spread cực thấp: Ví dụ EU là 1.1-1.3
    ----------------------------------------------
    Có nhiêu đó. Để trải nghiệm bạn có thể vào website chia sẻ về HotForex để tham khảo.
    http://brokervietnam.info/
    :hi::hi::hi:
    Cypus là ở đâu bác?

Trích dẫn Gửi bởi xuanbui80
    sàn lừa đảo trước hết là ko có chứng chỉ đàng hoàng, ko có giấy phép đăng ký nhé. theo mình, thì nên mở ở sàn quốc tế thì yên tâm hơn
    Chứ sàn nội e thấy tin tưởng được chắc 1-2 sàn =)))

Sàn nội thì nộp và rút tiền thuận tiện hơn các sàn ngoại nhưng có điều phí commission và spread hơi cao tí :$$:
    Thường thì các sàn nộicó phí commission từ 30$ đến 50$ cho 1 lot. Nếu bạn chơi ở sàn ngoại thì chỉ chịu phí nộp (tùy vào ngân hàng) và phí rút (ví dự như Forex.com UK là 25$/lần khi rút bằng bank wire).

Có thể xem forex là tiền đồ sự nghiệp của mình được hay không mấy bác??