Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Dự đoán mua bán review của 2 quỹ ETF

[IMG]data/attachments/41/41469-63db1d451483082244b1dac8aae4bc12.jpg[/IMG]

Cuối tuần qua FTSE đã thông báo thay đổi danh mục review hàng quý, theo đó 5 mã được thêm mới là ASM, HNG, HQC, PGD và HHS, không có mã nào bị loại.
    Một số thay đổi khác có thể làm ảnh hưởng lớn đến tỷ trọng từng mã:
    - KDC mua lại cp quỹ, số lượng cp lưu hành giảm mạnh, tuy nhiên số lượng niêm yết không đổi. Theo quy định thì nước ngoài được mua 49% cp niêm yết chứ không phải 49% cp lưu hành, nên investable weight của KDC tăng từ 49% lên 61%
    - NT2: cp thưởng 7% và cổ đông lớn thoái vốn, tăng freefloat từ lâu.VNM ghi nhận nhưng FTSE chưa ghi nhận trước đây
    - STB chuyển 81 tr cp thành cp quỹ. VNM đã ghi nhận ngay điều này trong kỳ review trước nhưng FTSE chưa ghi nhận.
    Với nguồn data sai bét nhè của FTSE như đã chứng kiến kỳ trước thì chưa chắc FTSE sẽ áp dụng các thay đổi trên, trong bảng tính dưới đây sẽ tính đủ.

Sáng thứ bảy VNM sẽ thông báo kết quả review. Dự đoán VNM thêm SBT, loại PPC

Tổng hợp mua bán của 2 quỹ

[IMG]data/attachments/41/41468-4b2ae5aede04805bc6e348a3456ab305.jpg[/IMG]

Bác nào ra con số khác thì post luôn lên đây để cross check nhé. Thanks

Mr.Ranluc còn chuẩn hơn cả Peter lao nữa thì còn ai check được nữa nhỉ ?

Cảm ơn Mr.Ranluc nhiều, ngon lành quá !

Gtrade!

Cám ơn bác Rắn đã giải thích và tính toán cho mọi người. Nhìn bảng VCBs tính thấy sợ quá.

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Cuối tuần qua FTSE đã thông báo thay đổi danh mục review hàng quý, theo đó 5 mã được thêm mới là ASM, HNG, HQC, PGD và TTF, không có mã nào bị loại.
    Một số thay đổi khác có thể làm ảnh hưởng lớn đến tỷ trọng từng mã:
    - KDC mua lại cp quỹ, số lượng cp lưu hành giảm mạnh, tuy nhiên số lượng niêm yết không đổi. Theo quy định thì nước ngoài được mua 49% cp niêm yết chứ không phải 49% cp lưu hành, nên investable weight của KDC tăng từ 49% lên 61%
    - NT2: cp thưởng 7% và cổ đông lớn thoái vốn, tăng freefloat từ lâu.VNM ghi nhận nhưng FTSE chưa ghi nhận trước đây
    - STB chuyển 81 tr cp thành cp quỹ. VNM đã ghi nhận ngay điều này trong kỳ review trước nhưng FTSE chưa ghi nhận.
    Với nguồn data sai bét nhè của FTSE như đã chứng kiến kỳ trước thì chưa chắc FTSE sẽ áp dụng các thay đổi trên, trong bảng tính dưới đây sẽ tính đủ.

Sáng thứ bảy VNM sẽ thông báo kết quả review. Dự đoán VNM thêm SBT, loại PPC

Tổng hợp mua bán của 2 quỹ

View attachment 41333

Bác nào ra con số khác thì post luôn lên đây để cross check nhé. Thanks
    Thanks Bác RL!!

Cám ơn chuyên gia rắn lục rất nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi newbieckvn
    Bác ranluc xem lại, là HHS chứ ko phải TTF nhỉ?
    Theo đó, trong kỳ điều chỉnh danh mục quý I/2016 này, FTSE Vietnam Index được thêm vào 5 cổ phiếu là HNG, ASM, PGD, HHS và HQC. Trong khi đó, không có mã cổ phiếu nào bị loại.
    Yes, mình nhầm, trong bảng tính thì có HHS rồi. Thanks

Em thấy VCBs có bảng tính này cho FTSE, sai lệch nhiều quá:

[IMG]data/attachments/41/41472-53137cfc378b96ddec1388dc9c24e5a3.jpg[/IMG]

Sbt kì này k biết có đánh giống kì review trc của ftse k nhỉ. Hôm nay bắt đầu thấy có điểm giống

A ranluc cho e hỏi. Đợt vừa rồi thuận thiên và úc my có bán ra bhs. Nên ff tăng. Vậy thì phải đc mua thêm chứ nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi ngacnhienchua0909
    A ranluc cho e hỏi. Đợt vừa rồi thuận thiên và úc my có bán ra bhs. Nên ff tăng. Vậy thì phải đc mua thêm chứ nhỉ
    Có thể tăng, trong bảng tính đó mình vẫn dùng ff cũ 43%. Tuy nhiên do vốn hóa thấp, nên khi mình thử tăng lên 49% thì cũng không thấy lượng mua đáng kể nào.