Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 45 của 45
    Trích dẫn Gửi bởi lacquan
    chả bao lâu nữa VCSC sẽ chìm dần, bài lùa gà thoát hàng giống như ranluc nói
    Lùa gà chắc ko hẳn ; chìm dần chắc cũng ko nhưng em theo dõi thì tuy thuộc top 3 ; khả năng tiếp cận thông tin tốt nhưng chất lượng phân tích ko cao . Để ý thì năm nay phân tích ổn đc 2 mã VIC HT1 còn lại thì hên xui . Cái này là nhận xét khách quan thôi chứ nói xấu gà nhà cũng ko hay
    Em ít đọc báo cáo vcsc ; thích 1 vài ctck khác hơn .

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Lùa gà chắc ko hẳn ; chìm dần chắc cũng ko nhưng em theo dõi thì tuy thuộc top 3 ; khả năng tiếp cận thông tin tốt nhưng chất lượng phân tích ko cao . Để ý thì năm nay phân tích ổn đc 2 mã VIC HT1 còn lại thì hên xui . Cái này là nhận xét khách quan thôi chứ nói xấu gà nhà cũng ko hay
    Em ít đọc báo cáo vcsc ; thích 1 vài ctck khác hơn .
    báo cáo công ty nào ổn đại ca. giới thiệu thằng em với.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Thiện Tuấn Minh
    báo cáo công ty nào ổn đại ca. giới thiệu thằng em với.
    Nói chung viết để ổn thì ctck nào cũng ổn cả , không thì cũng ko có ma nào đọc . Nhưng viết có chất thì thấy có VDSC , MSBS , BSC , bên SSI HSC thì khó tiếp cận nhưng đọc 1 vài báo cáo thì thấy cũng chưa có gì nổi bật lắm , tính thị trường cao .

Quỹ DB ETF mô phỏng theo chỉ số cơ sở FTSE Vietnam Index, chỉ số này sẽ chốt số liệu vào ngày thứ Sáu cuối cùng của tháng, tức ngày 27/05 tới. Sau đó, danh mục cổ phiếu mới sẽ được công bố tại ngày 03/06 và quỹ DB ETF sẽ hoàn thành tái cơ cấu danh mục vào ngày 17/06.
    Dựa vào bộ quy tắc cùng một số giả định, chúng tôi nhận thấy có 4 cổ phiếu: HSG, DRC, CSM, PPC đã thỏa mãn tất cả các tiêu chí để được thêm vào danh mục chỉ số, tuy nhiên các cổ phiếu này đã từng bị loại khỏi danh mục nên phải chờ thêm 1 kỳ review nữa (cụ thể cổ phiếu đã bị loại khỏi danh mục cần đáp ứng tiêu chí thanh khoản ở 2 kỳ review liên tiếp). GTN sau khi được nâng tỷ lệ sở hữu nước ngoài lên mức 100% đã có giao dịch mạnh bất ngờ trong tuần này khiến GTN thỏa mãn liền 2 điều kiện vốn chưa thỏa mãn trong kỳ review trước. Có khả năng cao GTN được thêm vào rổ chỉ số trong khi 4 cổ phiếu trên thì không. Chúng tôi xin đưa ra dự báo về thay đổi cơ cấu danh mục như sau:
    • Thêm vào: GTN
    • Loại ra: không loại cổ phiếu nào
    Theo đó, số lượng GTN được mua thêm vào sẽ là 4,909,511 cổ phiếu

Bác @ranluc dự đoán kỳ này thế nào..game ETF có vẻ thoái trào quá nhỉ..

Kỳ này lẽ nào ko in ko out?