Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 59
    Trích dẫn Gửi bởi MONDAY
    Bảng tính của em đây... các bác có ý kiến khác góp ý thêm ạ
    FTSE ITA phát hành 120m cp block đến 2/2016 nên mình cho rằng inv. weight giảm còn 43% hoặc không cần tính số cp này

Trích dẫn Gửi bởi MONDAY
    Bảng tính của em đây... các bác có ý kiến khác góp ý thêm ạ
    Nếu VNM loại OGC khả năng cao nó sẽ add 1 or 2 mã NN

Trích dẫn Gửi bởi nato
    Nếu VNM loại OGC khả năng cao nó sẽ add 1 or 2 mã NN
    Không loại trừ, nhưng tôi cho rằng khả năng cũng không cao.
    - Vì danh mục loại OGC vẫn đủ 25 mã theo quy định, kỳ sau HSG khả năng cao bị loại thì lúc đấy mới có khả năng đưa cổ phiếu khác vào.
    - Cũng chưa biết tại sao VNM tăng tỷ trọng của VN lên 77,5%, nhưng có lẽ cũng muốn focus hơn vào TT VN. Và nếu ko đưa cổ phiếu ngoại vào thêm trong đợt này thì là tin vui do VN nhận thêm được hơn 10 triệu USD từ hoạt động rebalance danh mục (bán giảm tỷ trọng nước ngoài, mua thêm ở VN):hunter:

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    FTSE ITA phát hành 120m cp block đến 2/2016 nên mình cho rằng inv. weight giảm còn 43% hoặc không cần tính số cp này
    Thanks anh... Em cũng lấn cấn chỗ này với trường hợp của KBC. KBC có 100m cp mới được unlock tháng 4/2015 và 80m cp bị lock đến 15/1/2016. Như vậy vốn hoá đầu tư của KBC sẽ được tính thêm 100m cp so với kỳ trước phải ko ạ?

Trích dẫn Gửi bởi MONDAY
    Thanks anh... Em cũng lấn cấn chỗ này với trường hợp của KBC. KBC có 100m cp mới được unlock tháng 4/2015 và 80m cp bị lock đến 15/1/2016. Như vậy vốn hoá đầu tư của KBC sẽ được tính thêm 100m cp so với kỳ trước phải ko ạ?
    FTSE KBC ff kỳ trước là 46%. 100m unlock nhưng trong đó có 60m là của cổ đông nội bộ, vậy freefloat tăng thêm chỉ 40m. Tính chính xác thì vẫn còn 46%.
    .
    Về tỷ trọng 77.5% ở VNM: VNM hiện còn 5 mã ngoại trong rổ, so với các mã VN thì 5 mã này có vốn hoá tự do rất lớn, cỡ vốn hoá tự do của VCB, STB trở lên. Theo rule thì các mã ngoại bị chặn tối đa 4.5% để giảm ảnh hưởng đến rổ. Như vậy 5 mã sẽ bị giới hạn ở mức tối đa là 22.5% (=5 x 4.5%). Phần VN còn 100%-22.5%=77.5%

bác ranluc có bảng tính sơ bộ 2 ETF chưa

[IMG]data/attachments/39/39253-0bff019ec7e9af2f590fb70bef0b771d.jpg[/IMG]

Bảng này mình tạm tính theo giá, tỷ trọng Quỹ FTSE ngày 28/5, cơ bản giống bảng của @MONDAY, ngoài trừ KBC tăng và PPC bị loại, các mã khác bị bán 1tr - 2 tr để lấy tiền mua HHS và STB.​

kỳ Review lần này sẽ thú vị hơn, vì có phần các Vfer bí mật thông tin hơn.

hiện số lượng chuyên gia tại các ctck nắm dc quy tắc và cách thức triển khai review không phải quá nhiều, đa phần anh này hỏi anh kia. nên vẫn chủ yếu dõi theo các chuyên giá Vfer để phán đoán.

vì vậy càng bí mật thì ETF sẽ càng hứng thú hơn, hi hi

em thấy vậy, k bit chuẩn ko.

Khong...Trader cho etfs gio cung chang hung thu game etfs roi!

Trích dẫn Gửi bởi simbavn
    Khong...Trader cho etfs gio cung chang hung thu game etfs roi!
    Tại bị bắt bài, nên k có lợi nhuận, lấy đâu hứng thú, cứ thử ít ng biết, ng giỏi bắt dc bài, xem có siêu hứng thu ko anh

hihi, chung quy là tại ko kiếm dc tiền từ nghiên cứu nên chả nghiên cứu nữa thôi ạ. hi