Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 39
    Trích dẫn Gửi bởi dash177
    hnay ko đạt thì hết cứu bác rắn nhỉ
    Theo mình việc xác định danh mục đã xong, OGC đã được cứu. Hôm nay chỉ để lấy giá xác định tỷ trọng.

Bác @ranluc xem lại freefloat của VCG chưa ạ. Em thấy hình như chỉ là 23% vì SCIC và Viettel nắm quá 78% rồi thì phải

Trích dẫn Gửi bởi ducnm
    Bác @ranluc xem lại freefloat của VCG chưa ạ. Em thấy hình như chỉ là 23% vì SCIC và Viettel nắm quá 78% rồi thì phải
    Trước đây freefloat của VCG cứ chuyển lên chuyển xuống giữa 23% và 29% không vì lý do gì cả. Mình không có cơ sở dự báo nên giữ nguyên 29%

Đóng cửa chốt data hôm nay MSN có vốn hoá tự do là 8962 tỷ, cao hơn VCB 8755 tỷ, nên MSN sẽ có tỷ trọng 8%, VCB có tỷ trọng 7%. Chi tiết mua bán dự đoán như sau:​

[IMG]data/attachments/38/38517-0c05b6e51508c2defc33f99e4b56a32c.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Đóng cửa chốt data hôm nay MSN có vốn hoá tự do là 8962 tỷ, cao hơn VCB 8755 tỷ, nên MSN sẽ có tỷ trọng 8%, VCB có tỷ trọng 7%. Chi tiết mua bán dự đoán như sau:​

View attachment 38389

Bác @ranluc show luôn data mua bán của FTSE so sánh luôn hay nhỉ!. Có khi nào 2 thàng quỹ này bắt tay nhau mua /bán ko nhỉ? mình thấy nhiều đợt review lệnh lớn toàn mua/bán chủ động ko à?

Cảm ơn Mr.Ranluc,

Mr.Lao mà nhìn thấy bảng này chắc muốn mời Mr.Ranluc làm cộng tác luôn !

Gtrade!

Chỗ SSI em xem data trên HSX khối lượng cổ phiếu còn lại nước ngoài được phép sở hữu là 45.368.431 cổ phiếu. Theo data của anh KL cổ phiếu có thể đầu tư của SSI là ~55 triệu. Anh xem lại xem có vấn đề gì ko ạ? Tks anh @ranluc !

Trích dẫn Gửi bởi MONDAY
    Chỗ SSI em xem data trên HSX khối lượng cổ phiếu còn lại nước ngoài được phép sở hữu là 45.368.431 cổ phiếu. Theo data của anh KL cổ phiếu có thể đầu tư của SSI là ~55 triệu. Anh xem lại xem có vấn đề gì ko ạ? Tks anh @ranluc !
    Cũng đã cân nhắc. Do chia 5:1 nên room, room còn lại đều nhân 1.2. Vụ này giống VIC kỳ rồi.

Oh, VNM loại 2 mã ở nước ngoài và thêm vào KDC, KBC

http://gafin.vn/chung-khoan/kdc-va-kbc-bat-ngo-duoc-them-vao-market-vectors-vietnam-index-3237257/

KDC thì ko thấy Tây mua nhưng gần đây KBC được "Tây điên"mua rất nhiều ?

KDC & KBC cũng bị Mr.Ranluc đưa vào tầm ngắm ngày 28/2, nhưng ko "chốt" !, các cty CK cũng ko ai đưa ra đc dự đoán trúng kỳ này, duy chỉ có "Tây điên" là trúng KBC

Gtrade

Oh, VNM loại 2 mã ở nước ngoài và thêm vào KDC, KBC

http://gafin.vn/chung-khoan/kdc-va-kbc-bat-ngo-duoc-them-vao-market-vectors-vietnam-index-3237257/

KDC thì ko thấy Tây mua nhưng gần đây KBC được "Tây điên"mua rất nhiều ?

KDC & KBC cũng bị Mr.Ranluc đưa vào tầm ngắm ngày 28/2, nhưng ko "chốt" !, các cty CK cũng ko ai đưa ra đc dự đoán trúng kỳ này, duy chỉ có "Tây điên" là trúng KBC

Gtrade
    Bác rắn nhắc đến KBC, KDC và khuyến cáo theo dõi kỳ sau, ai dè ông VNM phá rules, thanh khoản 2 kỳ cũng OK,