Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 33
    @ranluc: dạo này DB không công bố Inv.Weight nữa, bác rắn lấy số này như thế nào vậy? SSI, SJS, VHC, JVC

Trích dẫn Gửi bởi hanhk181
    @ranluc: dạo này DB không công bố Inv.Weight nữa, bác rắn lấy số này như thế nào vậy? SSI, SJS, VHC, JVC
    Sau review mình backtest bằng tỷ trọng dm quỹ DB FTSE hoặc FTSE factsheet

ETF game thuận (đánh theo chiều mua) mình nghĩ giờ phải nhìn trc cả vài tháng mới có cơ hội. Ví dụ : HAI chắc chỉ cần đẩy thêm vài giá nữa, hoặc đơn giản hơn là tăng vốn thêm phát nữa là có cơ hội bán cho ETF rồi. Mốt năm nay có lẽ là bán cho ETF nên đợt rồi nhiều mã đạt chuẩn thanh khoản nắm rồi

[IMG]data/attachments/38/38344-b09b48695a0bfde7758c9aba5a55eefd.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi viet178
    ETF game thuận (đánh theo chiều mua) mình nghĩ giờ phải nhìn trc cả vài tháng mới có cơ hội. Ví dụ : HAI chắc chỉ cần đẩy thêm vài giá nữa, hoặc đơn giản hơn là tăng vốn thêm phát nữa là có cơ hội bán cho ETF rồi. Mốt năm nay có lẽ là bán cho ETF nên đợt rồi nhiều mã đạt chuẩn thanh khoản nắm rồi

View attachment 38216
    Cơ hội gì bác. Bác liệt kê mua theo dõi cả chục mã tiềm năng rồi đến kỳ chốt nó có cho con nào vào đâu. Điển hình như CII thiếu có tý chẳng hạn đến anh Bình còn chả thúc cho vào nổi chứ đừng nói dạng lèo tèo cá bèo như mình.

Chính xác thì cuối tuần sau 6/3 mới là ngày chốt giá tính tỷ trọng chứ không phải hôm nay. Bảng dưới đây lấy giá hôm nay chỉ để tham khảo, tạm ước tính số lượng mua bán của Quỹ FTSE, tuần sau sẽ update.
    13 mã được tăng tỷ trọng và mua thêm, KDC do mua lại cp quỹ nên vốn hoá giảm, tỷ trọng giảm nhẹ. PVT dự đoán tăng tỷ trọng đầu tư từ 34% lên 40% do PVN thoái vốn làm freefloat tăng. SSI nếu có chia 10:2 thì cp tăng, giá điều chỉnh, vốn hoá vẫn vậy nên không ảnh hưởng đến tỷ trọng.

[IMG]data/attachments/38/38347-3417126bed516cf15fe21b20c0d9d7d8.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Sau review mình backtest bằng tỷ trọng dm quỹ DB FTSE hoặc FTSE factsheet
    Anh @ranluc còn lưu file FTSE facksheet cuối tháng 12/2014 không? cho em xin với ạ. Thanks Anh

Trích dẫn Gửi bởi MONDAY
    Anh @ranluc còn lưu file FTSE facksheet cuối tháng 12/2014 không? cho em xin với ạ. Thanks Anh
    Em co day bac, bac chiu kho search xi la co!
    (Sorry may em dang khong go dau duoc!)

Trích dẫn Gửi bởi mrhippo
    Em co day bac, bac chiu kho search xi la co!
    (Sorry may em dang khong go dau duoc!)
    Tks anh

http://www.maybank-kimeng.com.vn/kimengportal/userfiles/upload/file/20150227 ETFs.pdf

MBKE thêm mới CII vào FTSE

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Tks pác Rắn Lục (Y) ​