Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 33
    Trích dẫn Gửi bởi steven57
    <a href="http://www.maybank-kimeng.com.vn/kimengportal/userfiles/upload/file/20150227" class="autoLinks" target="_blank">http://www.maybank-kimeng.com.vn/kimengportal/userfiles/upload/file/20150227 ETFs.pdf</a>

MBKE thêm mới CII vào FTSE
    Mr.Ranluc là số 1 Việt nam về ETF đấy !, mấy chuyên gia ở các cty CK mình đánh giá trình đều dưới Mr.Ranluc hết !

Gtrade!

@KiemtientuCK, chỉ là dự đoán thôi mà. Bác xem có cách nào để NN nôn ra 2tr CII để vào 2 rổ, lâu quá ko có game nào khiến ETF đâm nhạt.

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    @KiemtientuCK, chỉ là dự đoán thôi mà. Bác xem có cách nào để NN nôn ra 2tr CII để vào 2 rổ, lâu quá ko có game nào khiến ETF đâm nhạt.
    Có một thằng lúc đầu cũng định bán ra để room hở ra đủ 10%, nhưng rồi có thằng mới khác đợt này vào mua tứ lung tung các large cap, nên thằng đó tức mình ko bán ra nữa.

Chiều mua đợt này có thể Hag sẽ lên được tý, kết hợp với thằng NN đang mua nên mấy ngày nay hag có vẻ rất cứng so với TT.

Chiều bán lần trước mình mua được giá VCB sàn 28.3, lần này cũng đang định phục kích tiếp. Nhìn chung năm nay CK giao động trong khe hẹp lắm. Big boy đang mải săn các cty NN IPO hoặc tài sản NN đang bán ra hết rồi, loanh quoanh trên sàn năm nay nghe chừng khe hẹp lắm. Trừ phi vụ mở room A = có thể làm được, chứ A vẫn hứa nhưng chẳng thèm làm thì TT sẽ chẳng có cái sóng nào ra hồn

Gtrade!

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Chính xác thì cuối tuần sau 6/3 mới là ngày chốt giá tính tỷ trọng chứ không phải hôm nay. Bảng dưới đây lấy giá hôm nay chỉ để tham khảo, tạm ước tính số lượng mua bán của Quỹ FTSE, tuần sau sẽ update.
    13 mã được tăng tỷ trọng và mua thêm, KDC do mua lại cp quỹ nên vốn hoá giảm, tỷ trọng giảm nhẹ. PVT dự đoán tăng tỷ trọng đầu tư từ 34% lên 40% do PVN thoái vốn làm freefloat tăng. SSI nếu có chia 10:2 thì cp tăng, giá điều chỉnh, vốn hoá vẫn vậy nên không ảnh hưởng đến tỷ trọng.

View attachment 38219

Tks anh Ranluc

Masan "quá nhanh quá nguy hiểm" thì bên này bị bán ra thêm (

OGC có vẻ bị đẩy lên giữ giá >5.4 để giữ lại 2 rổ nhỉ . Liệu có kịch hay ngày mai ép sàn OGC để 2 thg ói ra 22tr cổ cho "ai đó" muốn gom ko nhỉ
    OB giá 0 đồng, "Cuốc hữu hóa" chắc OGC hết vẹo, mấy miếng đất vàng ko có vốn khéo lại bán tháo...

Trích dẫn Gửi bởi Manh Hai
    OGC có vẻ bị đẩy lên giữ giá >5.4 để giữ lại 2 rổ nhỉ . Liệu có kịch hay ngày mai ép sàn OGC để 2 thg ói ra 22tr cổ cho "ai đó" muốn gom ko nhỉ
    OB giá 0 đồng, "Cuốc hữu hóa" chắc OGC hết vẹo, mấy miếng đất vàng ko có vốn khéo lại bán tháo...
    Em nghĩ OCB khó có thể bị quốc hữu hóa bắt buộc với giá 0 đồng bởi cty mẹ là OGC có cổ đông tổ chức nước ngoài, họ ko dễ dàng bỏ qua đâu. NHNN muốn làm càn được như ở VNCB ko đơn giản.

Trích dẫn Gửi bởi npng
    Em nghĩ OCB khó có thể bị quốc hữu hóa bắt buộc với giá 0 đồng bởi cty mẹ là OGC có cổ đông tổ chức nước ngoài, họ ko dễ dàng bỏ qua đâu. NHNN muốn làm càn được như ở VNCB ko đơn giản.
    why not
    OGC nắm có 20% OJB
    tổ chức nn mà bác nói có mỗi 2 ETFs, nắm ko tới 10% OGC; vị chi nắm có 1 tẹo OJB.

Ngay cả có là cđ trực tiếp mà kiểm toán âm vốn chủ thì NHNN vẫn xử như thường thôi.

Bác ranluc lại chuẩn 100% rồi, OGC, HSG, CSM bị loại, không thêm mã nào.
    http://ndh.vn/review-etf-ftse-loai-...hem-co-phieu-moi-20150306032957871p4c146.news

Trích dẫn Gửi bởi dash177
    why not
    OGC nắm có 20% OJB
    tổ chức nn mà bác nói có mỗi 2 ETFs, nắm ko tới 10% OGC; vị chi nắm có 1 tẹo OJB.

Ngay cả có là cđ trực tiếp mà kiểm toán âm vốn chủ thì NHNN vẫn xử như thường thôi.
    Đã dính đến yếu tố NN thì ko kể họ nắm nhiều hay ít bác ạ. Vấn đề là họ vẫn sẽ luôn phản ứng trước những việc làm ko tuân theo PL.

Nếu VN muốn quay về thời kỳ bế quan tỏa cảng thì xin mời cứ việc đóng cửa đập chết ăn thịt. Còn ko thì cần phải cân nhắc lợi hại khi làm như vậy.