Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Dự đoán mua bán review của FTSE kỳ tháng 6/2014

[IMG]data/attachments/35/35266-530527a5c30ce01037c3dd2b302f2af4.jpg[/IMG]

mình cho rằng FTSE sẽ không điều chỉnh gì ở STB. Lý do : vụ ép room về 10% vào tháng 5/2013 không làm thay đổi cách tính của FTSE với STB; thực tế STB bị điều chỉnh tỷ trọng Inv.Weighted về 15% từ kỳ cơ cấu tháng 6/2012.
    ETF VNM thì hơi khác, ngay khi STB bị ép room về 10%, VNM đã điều chỉnh tỷ trọng danh mục ở kỳ cơ cấu tháng 6/2013 (kỳ cơ cấu tháng 6/2012, VNM cũng giảm mạnh STB rồi).
    Theo mình, VNM và FTSE có cách tính khác nhau với việc nới rồi lại nhả room 10%-30% của STB; kỳ cơ cấu lần này mình đoán FTSE sẽ ko thay đổi đáng kể với STB; mà sẽ chỉ có đột biến từ VNM.

HVG trên 25, hàng họ phi ra khiếp thật, và mấy anh FTSE ấy cũng chẳng thèm mua vào quả là quá hiểu tâm lý lướt sóng VN

Trích dẫn Gửi bởi viet178
    mình cho rằng FTSE sẽ không điều chỉnh gì ở STB. Lý do : vụ ép room về 10% vào tháng 5/2013 không làm thay đổi cách tính của FTSE với STB; thực tế STB bị điều chỉnh tỷ trọng Inv.Weighted về 15% từ kỳ cơ cấu tháng 6/2012.
    ETF VNM thì hơi khác, ngay khi STB bị ép room về 10%, VNM đã điều chỉnh tỷ trọng danh mục ở kỳ cơ cấu tháng 6/2013 (kỳ cơ cấu tháng 6/2012, VNM cũng giảm mạnh STB rồi).
    Theo mình, VNM và FTSE có cách tính khác nhau với việc nới rồi lại nhả room 10%-30% của STB; kỳ cơ cấu lần này mình đoán FTSE sẽ ko thay đổi đáng kể với STB; mà sẽ chỉ có đột biến từ VNM.
    Vụ ép về 10% đã tốn khá nhiều giấy mực của các chuyên gia ETF thời ấy, mở đầu là bài của @breakout thì phải, điểm mấu chốt đó là đề nghị nửa vời, cả HSX và VSD chưa từng chính thức phê duyệt.
    Ở VNM thì hơi khác, STB giảm không hẳn do room, thời ấy nhiều mã cũng bị giảm, mình nhớ mang máng là PVX, VCG

Trích dẫn Gửi bởi viet178
    Em thấy trước đây STB ép room từ 30% xuống 15% vào ngày 4/5/2012 (http://www.vinacorp.vn/news/stb-dieu-chinh-room-nha-dau-tu-nuoc-ngoai-tu-30-xuong-15/ct-515311)--> FTSE cũng điều chỉnh ngay tỷ lệ Inv. Weighted của STB vào kì cơ cấu tháng 6/2012... Nhưng cũng ko hiểu sao lần ép room từ 15% về 10% lại không thấy điều chỉnh... Em vẫn nghĩ kì này FTSE sẽ điều chỉnh Inv. Weight của STB như phương án của anh @ranluc

Trích dẫn Gửi bởi cbn1
    Bác không tính kịch bản IJC vào ah..mình nghĩ xác suất không thấp đâu..
    Theo em là không có kịch bản đó

Trích dẫn Gửi bởi ducnm
    Theo em là không có kịch bản đó
    Có sai sót gì ở SHB không bác?

Đêm qua, Van Eck đã phát hành thêm 100k CCQ, đưa con số này lên mức kỷ lục là 26 triệu. Ngoài ra, sự chênh lệch vẫn giữ được premium 0.75%.Em nghĩ các phiên tới sẽ hay đây, với khả năng này sẽ kích thích dòng tiền đầu cơ đây

Ngày mai

Sao hôm nay ko thấy ETF quăng ATC như mấy lần trước nhỉ các cụ? Nó đã điều chỉnh xong hết trong tuần rồi ạ ?