Kết quả 1 đến 9 của 9

Hiện tượng ấm lên toàn cầu và tương quan với chỉ số hàng hóa CRB Index?

Hoàn toàn dựa trên thống kê và suy luận cá nhân, việc biến động giá hàng hóa vào các chu kì thời tiết khá logic khi cây trồng khá nhạy cảm với các biến động khí hậu.
    Cùng xem qua biểu đồ nhiệt độ mỗi tháng, do trường Đại học Alabama ở Huntsville đo lường:
    report: http://nsstc.uah.edu/climate/

Về nguyên tắc, yếu tố nhiệt độ phải trải qua 1 thời gian đủ dài, để phản ánh được tác động vào giá hàng hóa trong tất cả tác động động của chuỗi cung ứng.
    Hơn nữa, tạm thời loại bỏ các yếu tố tác động từ dòng chảy thương mại, nguồn cung từ các thị trường mới nổi, các mô hình tiêu thụ, hậu cần,....
    Để nhận ra một tương quan khá thú vị sau:

Line màu xanh đại diện cho chỉ số hàng hóa, thống kê cho thấy biến động của CRB index so với các chu kì nóng lạnh khác nhau, chu kì nóng lên gần nhất là 2011... Và nó gần trùng với đỉnh của chỉ số hàng hóa CRB index. Chu kì ấm lên toàn cầu kéo dài khá lâu (từ 2011 đến nay) tương quan với chu kì giá hàng hóa thấp kéo dài...

vậy là sẽ mua đc rau dền giá thấp

Rất hay. Thanks chủ top nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    vậy là sẽ mua đc rau dền giá thấp
    phải rồi thớt, mua ngay kẻo mùa nóng trôi qua, đông lại về :3

Trích dẫn Gửi bởi trunghieuffb
    phải rồi thớt, mua ngay kẻo mùa nóng trôi qua, đông lại về :3
    Sáng thứ 2 bác chuyển phát nhanh cho tôi 2 bó ăn trưa tối với nhé . Tks

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Sáng thứ 2 bác chuyển phát nhanh cho tôi 2 bó ăn trưa tối với nhé . Tks
    múc hoi, em bán lẻ shipping 50k khu vực tp HCM nhe bác

http://ndh.vn/nganh-cao-su-se-bi-tac-dong-xau-tu-el-nino-va-la-nina-2016032401315182p146c155.news

---> Tin tốt nếu tương quan theo tư duy của chủ TOP. Thánks

Bạn chia sẽ giúp mình qua email [email protected]<script data-cfhash='f9e31' type="text/javascript">/* <![CDATA[ */!function(t,e,r,n,c,a,p){try{t=document.currentScr ipt||function(){for(t=document.getElementsByTagNam e('script'),e=t.length;e--if(t[e].getAttribute('data-cfhash'))return t[e]}();if(t&&(c=t.previousSibling)){p=t.parentNode;if (a=c.getAttribute('data-cfemail')){for(e='',r='0x'+a.substr(0,2)|0,n=2;a.l ength-n;n+=2)e+='%'+('0'+('0x'+a.substr(n,2)^r).toString (16)).slice(-2);p.replaceChild(document.createTextNode(decodeUR IComponent(e)),c)}p.removeChild(t)}}catch(u){}}()/* ]]> */</script>. cảm ơn bạn nhiều

Trích dẫn Gửi bởi thietbivesinhads
    Bạn chia sẽ giúp mình qua email [email protected]<script data-cfhash='f9e31' type="text/javascript">/* <![CDATA[ */!function(t,e,r,n,c,a,p){try{t=document.currentScr ipt||function(){for(t=document.getElementsByTagNam e('script'),e=t.length;e--if(t[e].getAttribute('data-cfhash'))return t[e]}();if(t&&(c=t.previousSibling)){p=t.parentNode;if (a=c.getAttribute('data-cfemail')){for(e='',r='0x'+a.substr(0,2)|0,n=2;a.l ength-n;n+=2)e+='%'+('0'+('0x'+a.substr(n,2)^r).toString (16)).slice(-2);p.replaceChild(document.createTextNode(decodeUR IComponent(e)),c)}p.removeChild(t)}}catch(u){}}()/* ]]> */</script>. cảm ơn bạn nhiều
    ý thớt là sao ta