Kết quả 1 đến 9 của 9

Các hỏi đáp thắc mắc về dữ liệu và phần mềm chứng khoán

Sao Em import lúc nào nó cũng hiển thị lỗi này vậy bác? Thanks

Trích dẫn Gửi bởi PhiPP
    Sao Em import lúc nào nó cũng hiển thị lỗi này vậy bác? Thanks
    Bác có dùng chế độ update kiểu ***.format ko? Nếu có thì kiểm tra xem option chọn đúng chưa.
    Lỗi kiểu đó có thể là do bác ko sửa mục "Skip first ... line" thành giá trị 1 khi update.

Trích dẫn Gửi bởi newbieckvn
    Bác có dùng chế độ update kiểu ***.format ko? Nếu có thì kiểm tra xem option chọn đúng chưa.
    Lỗi kiểu đó có thể là do bác ko sửa mục "Skip first ... line" thành giá trị 1 khi update.
    Đúng rồi, cám ơn bác @newbiecskvn chọn skip first line thì hết . Many thanks

Topic này dùng để tập trung các hỏi đáp thắc mắc của thành viên về cách sử dụng, lỗi thường gặp với dữ liệu và các phần mềm chuyên dụng cho chứng khoán. Nhờ Admin cho phép stick ở đây để mọi người dễ tìm hiểu.

Em đang cần 1 bộ số liệu bao gồm tổng hợp tất cả các báo cáo tài chính của tất cả các công ty hiện đang niêm yết trên sàn chứng khoán hiện nay. Có anh chị em nào có ko ạ. Chứ ngồi down thủ công mấy trăm công ty chắc chớt :dap:

Trích dẫn Gửi bởi pth93
    Em đang cần 1 bộ số liệu bao gồm tổng hợp tất cả các báo cáo tài chính của tất cả các công ty hiện đang niêm yết trên sàn chứng khoán hiện nay. Có anh chị em nào có ko ạ. Chứ ngồi down thủ công mấy trăm công ty chắc chớt :dap:
    Chết từ từ đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi pth93
    Không biết bạn đã kịp chớt chưa?

Trước đây, trên diễn đàn cũng từng xây dựng data FA theo kiểu data CC và NN (lúc đó dùng FA_ phía trước). Tuy nhiên, khi biết trong Ami có thể lưu số liệu FA, việc xây dựng data FA_ đã dừng lại...

Thấy bạn than thở, tôi thử dùng code tổng hợp (tự động) Bảng cân đối kế toán (gởi kèm theo file CanDoiKeToan.xls để bạn xem thử).

Dù tôi sử dụng copy nguyên khối (block) để không tốn nhiều lệnh copy (làm tăng thời gian xử lý), nhưng thời gian thực hiện cũng khá lâu: Bình quân 15"/mã. Xử lý 3 sàn mất gần 3 giờ. Mất nhiều thời gian chủ yếu do copy từ trang web chứa dữ liệu nguồn.

Trên trang web nguồn mà tôi lấy về có các bảng:
    - Bảng cân đối kế toán.
    - Báo cáo kết quả kinh doanh
    - Lưu chuyển tiền tệ trực tiếp
    - Lưu chuyển tiền tệ gián tiếp
    - Thuyết minh BCTC
    - Chỉ tiêu tài chính

Vấn đề không biết số liệu "mới" đến "mức độ nào?". Tôi chỉ mới thử với Bảng cân đối kế toán. Nếu xử lý các bảng khác tôi (chưa thử) dự tính mất thêm cho mỗi bảng 5"/mã. Nếu xử lý vị trí các ô giá trị (các cột và các dòng) hoặc loại bớt số liệu sẽ mất thêm một ít thời gian (và code cũng dài dòng hơn do phải copy từng giá trị riêng lẻ)

Trong file CanDoiKeToan.xls có 2 sheets: Sheet Nguon chứa Bảng Cân đối kế toán ở dạng ban đầu của một mã trên trang web nguồn. Còn sheet KetQua chứa bảng tổng hợp tất các mã 3 sàn. Tôi copy toàn bộ số liệu có ở nguồn (chưa chọn lọc theo yêu cầu).

Sau khi bổ sung thêm, tôi sẽ gởi cho bạn và các bạn nào cân để tự lấy dữ liệu và thử cảm giác chờ đợi (dù không phải download và làm gì)!

Bác nào biết cách chạy như thế nào trong Ami để có được dữ liệu như bác trungnghia làm không ạ? Có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình với. Newbie không biết sử dụng Ami Stock, mong các bác hướng dẫn.

Trích dẫn Gửi bởi AdamNong
    Bác nào biết cách chạy như thế nào trong Ami để có được dữ liệu như bác trungnghia làm không ạ? Có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình với. Newbie không biết sử dụng Ami Stock, mong các bác hướng dẫn.
    Ngay ở đây sao bạn không thử tham khảo: Dữ liệu FA - Using fundamental data Amibroker.