Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 60
    Bác Ranluc, FQuotes cho Vnindex và Hnxindex luôn đi bác.

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    1. Copy file đính kèm vào thư mục Plugins của Ami C:\Program Files\AmiBroker\Plugins

2. Cài đặt Database: chọn Data source FQuotes từ list xổ xuống, Base time interval vẫn là EOD

View attachment 33770

3. Cấu hình nếu cần: bấm Configure, ở đây có thể chọn lấy data từ sàn HO, HA hay cả 2. Chọn tốc độ update, nhỏ nhất là cách 1 phút. Nếu bắt dầu từ Database mới, bấm Retrieve để lấy danh sách mã cp, kèm tên công ty đầy đủ bằng tiếng Anh. Nếu mã chưa phân chia Group sẽ được đưa hết vào Group 0.

View attachment 33771

View attachment 33772

3. Sau khi kết nối khoảng vài giây, Plugin sẽ liên tục cập nhật chart và bảng RealTime Quote, thuận tiện cho việc phân tích afl và quan sát trong phiên. Xem hdsd RTQuote của Ami. Cột 52w High/52w Low là NN mua/NN bán.

View attachment 33773

4. Điểm cuối cùng là Plugin sẽ không tự động ghi toàn bộ data vào Database. Plugin chỉ ghi vào database những mã nào được người dùng gọi ra chart hay phân tích afl mà thôi. Muốn có data trên local data storage phải chạy afl nào đó quét hết tất cả các mã (chỉ ghi EOD).

tối đã làm theo đúng hướng dẫn nhung trong phần Data source FQuotes từ list xổ xuống thì không có phần FQuotes ...

Trích dẫn Gửi bởi longhong.duong
    tối đã làm theo đúng hướng dẫn nhung trong phần Data source FQuotes từ list xổ xuống thì không có phần FQuotes ...
    Có lẽ Win 64 bit, bác tìm file FQuotes_x64 post ngày 8/5/14

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Có lẽ Win 64 bit, bác tìm file FQuotes_x64 post ngày 8/5/14
    mình thử cả 2 file .dll rồi đều không hiện ra, chán thật không hiểu lỗi ở đâu?

mình thử cả 2 file .dll rồi đều không hiện ra, chán thật không hiểu lỗi ở đâu?
    Cách Copy file đính kèm vào thư mục Plugins của Ami C:\Program Files\AmiBroker\Plugins đã thất bại
    mình dùng FQuotes_140407 chạy cũng ổn tuy nhiều mã không có dữ liệu có cách nào cho tự động chạy 5 phút 1 lần không bạn vì mỗi lần update mình toàn dùng tay...hơi bất tiện.
    Cám ơn bạn.

Script FQ có thể dùng Windows TaskSchedule để chạy tự động, tuy nhiên mình thấy đưa vào Menu Tools của Ami là tiện hơn, lúc nào cần chỉ bấm 1 click, có hướng dẫn bên thớt đó.

phần TaskSchedule không tạo được 5 phut update 1 lần, mình vẫn làm nút trên ami để update nhưng vẫn thủ công update bằng tay hơi mệt.
    [IMG]data/attachments/35/35473-3f7b191a7c183c634bf9761975843d2a.jpg[/IMG]

Hình như set như vầy

Thanks..mình đặt được rồi.....hình như nó không lấy được chỉ số hnx, vnindex bạn à.

Có bác nào vẫn dùng được amibroker với plugin này không? 2 ngày nay em dùng vừa khởi động ami xong kết nối plugin là ami đứt luôn!

Đúng rồi đấy bác, em cũng vậy. Khởi động lên cái Ami nó shutdown luôn