Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 68

Script update giao dịch trong phiên cho Ami

Script FQuotes_***.vbs update data giao dịch ngay trong phiên cho Ami chỉ bằng 1 click. Đơn vị giá là 1000, đơn vị kl là 1, như thường gặp. Ví dụ AAM 15.9, 2010.
    Script có thể chạy bằng double click hay tích hợp vào Ami.

- download, giải nén file FQuotes_***.vbs, lưu vào đâu đó, ví dụ D:\CK\
    -Ami/Tools/Customize.../Tools
    -Tạo New, đặt tên FQuotes Downloader, Command: wscript.exe, Arguments: là đường dẫn tới file mới giải nén, D\CK\FQuotes_140407.vbs, xong bấm Close

[IMG]data/attachments/33/33612-bab5f992d0f4a0ab2192c628685ed9b6.jpg[/IMG]

- Trong phiên bấm vào Ami/Tools/FQuotes Downloader để update, cuối phiên bấm lần nữa là có EOD. Mỗi lần update 2 sàn mất khoảng 40 giây

- CafeF EOD Downloader sử dụng như backup.
    - Bản FQuotes_140407.vbs chỉ dùng cho format mm/dd/yyyy

Cập nhật bản FQuotes_140408.vbs, đã test với các kiểu date format của hệ thống

Cập nhật bản FQuotes_140411.vbs, thêm NN mua, NN bán

Cảm ơn bác @ranluc. Em vừa thử. Script chạy ngon, nhưng khi cập nhật data hôm nay nó lại thành data của ngày 4 July 14 vậy? Như thế là phải sửa lại cấu trúc database hả bác? Database của em đang dùng cập nhật manual theo file của bác TrungNghia theo format ngày là DTYYYYMMDD.

Bây giờ làm thế nào xóa được data ngày 4 July 14 này hả bác?

Trích dẫn Gửi bởi chim_non
    Cảm ơn bác @ranluc. Em vừa thử. Script chạy ngon, nhưng khi cập nhật data hôm nay nó lại thành data của ngày 4 July 14 vậy? Như thế là phải sửa lại cấu trúc database hả bác? Database của em đang dùng cập nhật manual theo file của bác TrungNghia theo format ngày là DTYYYYMMDD.

Bây giờ làm thế nào xóa được data ngày 4 July 14 này hả bác?
    Do hệ thống bạn set ngày giờ theo VN. Bạn set lại theo English sẽ không bị. Nếu bạn thấy bất tiện mình sẽ làm thêm version khác

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Do hệ thống bạn set ngày giờ theo VN. Bạn set lại theo English sẽ không bị. Nếu bạn thấy bất tiện mình sẽ làm thêm version khác
    Ra là vậy. Em lại quen dùng Excel theo kiểu key in D-M-Y cho nó nhanh. Nếu không phiền, bác làm thêm version cho ngày giờ theo VN này nhé. Cảm ơn bác nhiều.

p.s: Em vẫn loay hoay chưa biết xóa data ngày 4 July 14 này thế nào, bác giúp em với. Chẳng nhẽ lại remove tất rồi up lại

Trích dẫn Gửi bởi chim_non
    Ra là vậy. Em lại quen dùng Excel theo kiểu key in D-M-Y cho nó nhanh. Nếu không phiền, bác làm thêm version cho ngày giờ theo VN này nhé. Cảm ơn bác nhiều.

p.s: Em vẫn loay hoay chưa biết xóa data ngày 4 July 14 này thế nào, bác giúp em với. Chẳng nhẽ lại remove tất rồi up lại
    Bác download file EOD ngày 04.04 của bác trungnghia về rồi import lại là nó tự đè lên thôi.

Trích dẫn Gửi bởi newbieckvn
    Bác download file EOD ngày 04.04 của bác trungnghia về rồi import lại là nó tự đè lên thôi.
    Đã làm vậy bác Niu ơi nhưng sao đè được data của tương lai hơn 3 tháng sau hi hi Lúc nào nó cũng sẽ có 1 cây nến cuối (tương lai) lù lù ra đó

[QUOTE="chim_non"]Đã làm vậy bác Niu ơi nhưng sao đè được data của tương lai hơn 3 tháng sau hi hi:crazy:.
    P/S: Đã thử bằng Symbol/QuoteEditor/ nhưng chỉ xóa đc 1 ngày của 1 mã chứ ko chọn đc xóa nhiều mã trong cùng 1 ngày đc. Có ai có cách khác ko nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi newbieckvn
    Hehe em nhìn nhầm :crazy:.
    P/S: Đã thử bằng Symbol/QuoteEditor/ nhưng chỉ xóa đc 1 ngày của 1 mã chứ ko chọn đc xóa nhiều mã trong cùng 1 ngày đc. Có ai có cách khác ko nhỉ?

Deleting quotation
    To delete a quotation simply select the quote you want to delete by clicking on the chart (a vertical line will appear showing selected date and quote). Then choose Edit->Delete quotation menu option.
    To delete quotations of all stocks from given day you should use Edit->Delete session.
    You can also use Quote Editor to delete quotes.

Ami user guide

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Cảm ơn rắn lục rất nhiệt tình. Nếu code của bạn quét được cả các số liệu chờ bán chờ mua thì cực kỳ "nguy hiểm" (đùa tý).
    Mong chờ bản cập nhật của bạn

Trích dẫn Gửi bởi giailang
    Cảm ơn rắn lục rất nhiệt tình. Nếu code của bạn quét được cả các số liệu chờ bán chờ mua thì cực kỳ "nguy hiểm" (đùa tý).
    Mong chờ bản cập nhật của bạn
    đề nghị quá hay :O

bác @ranluc quá tài cám ơn bác nhiều ạ