Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 20 của 20
    Trích dẫn Gửi bởi chickenmouse
    Bác ranluc cho hỏi dùng hàm nào để ghi file và hàm nào để lấy dữ liệu ra trong amibrocker?
    cảm ơn bác nhiều!
    Mở 1 file abc.txt và ghi vào:

fh = fopen( "abc.txt", "w");
    if( fh ) {
    fputs( "Ghi 1 dong chu vao tep
    ", fh );
    fputs( qs, fh );
    }
    fclose( fh );
    Mở file abc.txt và đọc ra toàn bộ nội dung

fh = fopen( "abc.txt", "r");
    if( fh ) {
    while( ! feof( fh ) ) printf( fgets( fh ) );
    } else {
    printf("ERROR: file can not be found");
    }

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Mở 1 file abc.txt và ghi vào:

Mở file abc.txt và đọc ra toàn bộ nội dung
    Cảm ơn bác!

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    AddRankColumn() bắt đầu bằng 1, hàng kế tiếp là 2
    Hình như hàm này có từ 5.7
    "Ln:23,col: 14: Error 32. Syntax error, probably missing semicolon at the end of the previous line"
    Lỗi này là thiếu dấu chấm phẩy ( ; ) ở cuối hàng bên trên
    Em Cảm ơn anh nhiều ạ .!

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    AddRankColumn() bắt đầu bằng 1, hàng kế tiếp là 2
    Hình như hàm này có từ 5.7
    "Ln:23,col: 14: Error 32. Syntax error, probably missing semicolon at the end of the previous line"
    Lỗi này là thiếu dấu chấm phẩy ( ; ) ở cuối hàng bên trên
    Anh @ranluc ơi, em dùng hàm Addrankcolumn () xếp hạng đc từ 1 đến 853 . Nhưng làm sao để vẽ thành biểu đồ của thứ hạng của từng cổ phiếu này ạ. (ví dụ thứ hạng AAA hôm nay là 840, mai lên 845, mốt xuống 830.... thì vẽ được biểu đồ thể hiện các thứ hạng hàng ngày của mỗi cổ phiếu đó (giống như RSI ý anh ạ). Tại khi explorer ra thì có cái xếp hạng Rank(I Rss) , nhưng em không biết dùng cái này để vẽ đc.

Trích dẫn Gửi bởi CEO_Xman
    Anh @ranluc ơi, em dùng hàm Addrankcolumn () xếp hạng đc từ 1 đến 853 . Nhưng làm sao để vẽ thành biểu đồ của thứ hạng của từng cổ phiếu này ạ. (ví dụ thứ hạng AAA hôm nay là 840, mai lên 845, mốt xuống 830.... thì vẽ được biểu đồ thể hiện các thứ hạng hàng ngày của mỗi cổ phiếu đó (giống như RSI ý anh ạ). Tại khi explorer ra thì có cái xếp hạng Rank(I Rss) , nhưng em không biết dùng cái này để vẽ đc.
    Mình thấy vẽ chart Rank vô nghĩa lắm, chưa thấy ở đâu có cái này. Bạn vẽ RSS là được rồi.

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Mình thấy vẽ chart Rank vô nghĩa lắm, chưa thấy ở đâu có cái này. Bạn vẽ RSS là được rồi.
    Dạ không ạ, Chart Rank thì nó là so sánh với tất cả các cổ phiếu trên sàn, (Giống như 0-99 ) của chỉ số phú toàn. Còn chỉ số Rss chỉ là của riêng cổ phiếu đó chứ chưa so sánh với các cp khác toàn ngành, nên nó có cả số âm

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Anh @ranluc ơi , anh viết code giúp em ạ. Em loay hoay hoài ko viết được. hic .

Anh @ranluc ơi , anh viết code giúp em ạ. Em loay hoay hoài ko viết được. hic .
    Bản chất của lệnh AddRankColumn là đánh số thứ tự chứ không tính toán, không lưu kết quả vào đâu cả. Bạn muốn có thứ hạng hàng ngày thì buộc Ami phải tính toán (chứ không còn là đánh stt nữa) toàn bộ thị trường 1000 mã, rồi lưu vào đâu đó, việc này chắc ngoài sức của Ami. Mình không thấy lý thuyết nào làm việc này, chọn cổ theo cách này.
    Theo mình bạn chọn 50 mã mạnh nhất theo tính toán của bạn, rồi nghiên cứu 50 chart này là đủ thắng thị trường rồi.
    Cá nhân mình cũng chỉ có 1 công thức độ mạnh gần giống vậy, không cần dùng thêm chỉ báo nào khác.

Mấy hôm nay em tìm kiếm code của amibroker về RSS . và nhờ anh @ Skynel và anh @ranluc. Nên em đã tìm thấy code này.
    Nhưng còn một điều chưa hoàn thành là em mới tìm thấy cách tính RSS chứ chưa biết cách xếp hạng nó.
    Vì vậy các anh viết giúp em làm sao có thể thêm 1 cột nữa bên cạnh (addcolumn) . Và xếp hạng chỉ số sức mạnh của từng cổ phiếu, có số từ 1-852. Ví dụ như có 852 mã thì sẽ xếp từ 1-852 (với 1 là cổ phiếu có RSS thấp nhất, và 852 là cổ phiếu có RSS cao nhất .Vì RSS nó tính ra có cp cao lên 500 và cp thấp nhất cũng - 60.
    (Để từ đó đưa về từ 0-99 như phú toàn. Hoặc các anh đưa xếp hạng về 0-99 luôn thì càng tuyệt ạ) . Cảm ơn anh.
    Dưới đây là code của nó:

_SECTION_BEGIN("IBD RS RANKING");
    //IBD RS RANKING
    tr13 = 0.4 * (C - Ref(C, -65)) / Ref(C, -65) * 100;
    tr26 = 0.3 * (C - Ref(C, -130)) / Ref(C, -130) * 100;
    tr52 = 0.3 * (C - Ref(C, -260)) / Ref(C, -260) * 100;
    RSW = tr13 + tr26 + tr52;
    Plot(RSW,"RANKING IBD" ,colorBrightGreen,styleLine) ;
    Plot(EMA(RSW,10),"" ,colorRed,styleLine|styleDashed|styleNoLabel);

BuyIBD=RSW>EMA(RSW,10);
    SellIBD= RSW<EMA(RSW,10);

Filter=BuyIBD OR SellIBD;
    AddColumn(IIf(BuyIBD,RSW,IIf(SellIBD,RSW,0)) ,"RANKIBD",1.0,colorWhite,IIf(BuyIBD,colorDarkGree n,IIf(SellIBD,colorRed,colorWhite)));

Bếp điện từ giá rẻ tại Hà Nội
    Máy hút mùi nhập khẩu cao cấp chính hãng
    Bếp từ cao cấp giảm giá sock

_SECTION_END();

Ca này khó

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Bản chất của lệnh AddRankColumn là đánh số thứ tự chứ không tính toán, không lưu kết quả vào đâu cả. Bạn muốn có thứ hạng hàng ngày thì buộc Ami phải tính toán (chứ không còn là đánh stt nữa) toàn bộ thị trường 1000 mã, rồi lưu vào đâu đó, việc này chắc ngoài sức của Ami. Mình không thấy lý thuyết nào làm việc này, chọn cổ theo cách này.
    Theo mình bạn chọn 50 mã mạnh nhất theo tính toán của bạn, rồi nghiên cứu 50 chart này là đủ thắng thị trường rồi.
    Cá nhân mình cũng chỉ có 1 công thức độ mạnh gần giống vậy, không cần dùng thêm chỉ báo nào khác.
    dạ, cảm ơn anh. Em thường tính Rss trên ami rồi copy qua excel để làm thủ công đưa về thứ hạng từ 0-99 . nhưng ko vẽ đc thành indicator đường biểu diễn thứ hạng như phú toàn được. hic .