Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 43
    Mình chỉ gợi ý chứ ko có ý nói của ai hay hay dở gì. A strade có thể đọc kỹ lại. Chỉ là gợi ý cách làm. Còn mình ko chỉ rõ vì cái đó ko phải là dùng các phần mềm thương mại mà mình tự viết hoàn toàn nên khác với các bạn dùng armibroker hay metastock. Từ dữ liệu cho đền mọi cách thức nên mình ko nói ra đây làm gì nhiều.

Chia sẽ tư duy và hướng đi là cách rất cần thiết ngay cả mình tự làm chứ chưa bao giờ có ai chỉ gì mình cả. Toàn bộ tự học, tự nghĩ và tự làm.

E từng đưa lên rất nhiều kết quả trên mọi diễn đàn chứ ko phải ko có đưa. A thử tìm lại sẽ thấy.

Chúc vui vẻ.

Trích dẫn Gửi bởi tieuvansau
    Hà hà., thank bác đã reply
    - Bác cho em xem cái trading system của bác để em mở rộng tầm ngắm tí nhé, chớ mở mai nơi ao tù ko có người khai sáng thì dễ làm cụt đi cảm hứng sáng tạo vốn có
    - Vấn đề bạn làm em đã từng nghĩ toán, là dân chuyên toán, học đại học thì đã từng tiếp xúc với Artificial Neural Network ., phần mềm mô phỏng tính toán máy móc em ko thiếu nên khi trade em vận dụng tất cả những mô hình vào . . . nhưng cuối cùng nhận ra một điều, mô hình càng đơn giản thì cách vận dụng càng linh hoạt & ứng biến càng tốt, càng phức tạp thì càng rối rắm và cũng chưa chắc rằng những cái phức tạp kia lại tốt hơn những cái đơn giản

good luck !
    Một câu nói của mình:
    Hãy làm cái phức tạp thành đơn giản nhất nhưng không phải ai cũng tìm được cái đơn giản đó!

Đó chính là cách bạn thiết kế hệ thống Trading system phải có tối thiểu 6 bước

Data
    Alg
    Forecasting
    Money management
    Optimization
    backtest

Cái nhiều người hay chú ý là chỉ signal của một số indicator nào đó mà thôi nên sẽ thiêu snhiều thứ. Khi nào được mình sẽ post tiếp nhé.

Vui vẻ nha, học hỏi chứ ko ai có kiến gì nhau. Mọi người ko nên hiểu nhầm. Cái gì nói được thì nói ko thì tốt nhất lắng nghe và ko vào nữa.

Trích dẫn Gửi bởi rongreu
    Một câu nói của mình:
    Hãy làm cái phức tạp thành đơn giản nhất nhưng không phải ai cũng tìm được cái đơn giản đó!

Đó chính là cách bạn thiết kế hệ thống Trading system phải có tối thiểu 6 bước

Data
    Alg
    Forecasting
    Money management
    Optimization
    backtest

Cái nhiều người hay chú ý là chỉ signal của một số indicator nào đó mà thôi nên sẽ thiêu snhiều thứ. Khi nào được mình sẽ post tiếp nhé.

Vui vẻ nha, học hỏi chứ ko ai có kiến gì nhau. Mọi người ko nên hiểu nhầm. Cái gì nói được thì nói ko thì tốt nhất lắng nghe và ko vào nữa.
    Ok bác., chúng ta chỉ trao đổi thảo luận mà thôi, em & bác cũng chỉ là thành viên của diễn đàn này nên sự tuân thủ nội quy của diễn đàn là điều hiển nhiên.
    * Em theo dõi các bài viết của bác khá nhiều., phải nhìn nhận rằng kiến thức của bác về FA & TA khá sâu, nhưng đó chỉ là lời nhận xét trên cách viết bài của bác, còn thực hư nó thế nào thì ko ai biết được và bác cũng muốn dấu cái hay cái dở của mình nên chúng ta chấm dứt vấn đề này tại đây.
    * Vấn đề bác đưa ra là một hệ thống phải có tối thiểu 6 bước, ko nên chú trọng vào một Indicator nào đó mà thiếu xót những cái cần thiết để hoàn thiện một hệ thống., điều này đúng ko sai một từ nào, em chỉ hỏi bác vấn đề : " Indicators " là cái gì trong hệ thống giao dịch của bác, và cái nữa bác xây dựng hệ thống giao dịch ko chú trọng đến Indicators ? vì nó giống như kim chỉ nam của bất cứ một hệ thống giao dịch nào, từ đơn giản đến phức tạp. nên ở 4rum này những con người bé nhỏ như em chỉ muốn và chỉ có thể xây dựng nên một hệ thống bé nhỏ có thể đẻ ra tiền nho nhỏ
    * Vấn đề nữa : biến những cái phức tạp thành những cái đơn giản, do em trình còi & chỉ có một cái đầu nên ko dám vọng tưởng biến cái ko thể thành cái có thể . . . chắc bác hiểu cái ko thể và cái có thể mà em nhắc tới ở đây

p/s : thảo luận chỉ là thảo luận, chúc bác cuối tuần vui vẻ !

wow, million-dollar topic

Mong tieuvansau và rongreu tiếp tục tranh luận để mọi người học tập.

Bac tieuvansau oi,
    bac cho em xin cai doan code phia tren ( code cua %D va %K ) , chart cua em ve xau qua (vi em moi biet voc Ami).
    Thank you bac truoc nha.

sorry MOD ,vi ban VietKey cua em bi hong, nen em khong danh Tieng Viet duoc.

Code đây bác ui :

Code đây bác ui :
    :41:
    Cam on bac.

Bác tieuvansau ơi, sau em nhập cái "trading system" câu cá tại đáy của Bác thì nó không ra biểu đồ gì cả! Nó chỉ ra cái chữ "EMPTY" thôi! hehehe..., bác giúp em với! Many tks!

Trích dẫn Gửi bởi HTLong
    Bác tieuvansau ơi, sau em nhập cái "trading system" câu cá tại đáy của Bác thì nó không ra biểu đồ gì cả! Nó chỉ ra cái chữ "EMPTY" thôi! hehehe..., bác giúp em với! Many tks!
    Đổi đuôi file .txt thành .afl copy vào thư mục C:\Programfiles\Amibrockers\Formulas\Custom.
    Hoặc mở Chart tạo New Formulas rồi copy đoạn code trên paste vào
    Chúc thành công.

Nó như thế này bác à :

_SECTION_BEGIN("NewLow&NewHigh");
    // Set Background
    SetChartBkGradientFill(ParamColor("Bg Top",colorWhite),ParamColor("Bg Bottom",colorLightYellow));
    //----------------------------------------------------------------------------------
    // Calculates new 52 week High's vs new 52 week lows.
    // The new symbol "~NewHiNewLoIndex" will be found in the Workspace > Symbol >All > at the end.
    // Input a Date 5 years back to the current Date in the Range section of the Analysis Window AND click the From button.
    // In the Apply To section, click the Use Filter button AND click the Define > Include > Group > Stock
    // to scan stocks ONLY. Right click on chart window, then > Parameters > Show MiddlLe Lines - NO > Levels > +-100.
    // Compare against the SP-500, look for convergences, divergences. Read Elder's book "Trading For A Living" pp.194-200.

H1 = High > Ref(HHV(High,260),-1);
    L1 = Low < Ref(LLV(Low,260),-1);
    HiLoDifference = H1 - L1;
    Buy = 0;
    Filter = 0;
    AddToComposite( HiLoDifference , "~NewHiNewLoIndex", "X", atcFlagDefaults =7);
    GraphXSpace = 10;
    Plot(Foreign("~NewHiNewLoIndex","C",1),"52 Week New High - New Low Index",colorYellow,styleHistogram);

_SECTION_END();

Không có gì nổi bật cả đúng hông bác, hì hì :6:
    bác tieuvansau ơi, sao em đưa cái quote này vào thì nó ra Empty vậy bác?