Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 43 của 43
    Bac co the cho em code cua trading system co gom ca phan price&volumn dc khong a?
    xin loi vi may em bi hong Vietkey.
    thanks

Trích dẫn Gửi bởi tieuvansau
    Nó như thế này bác à :

_SECTION_BEGIN("NewLow&NewHigh");
    // Set Background
    SetChartBkGradientFill(ParamColor("Bg Top",colorWhite),ParamColor("Bg Bottom",colorLightYellow));
    //----------------------------------------------------------------------------------
    // Calculates new 52 week High's vs new 52 week lows.
    // The new symbol "~NewHiNewLoIndex" will be found in the Workspace > Symbol >All > at the end.
    // Input a Date 5 years back to the current Date in the Range section of the Analysis Window AND click the From button.
    // In the Apply To section, click the Use Filter button AND click the Define > Include > Group > Stock
    // to scan stocks ONLY. Right click on chart window, then > Parameters > Show MiddlLe Lines - NO > Levels > +-100.
    // Compare against the SP-500, look for convergences, divergences. Read Elder's book "Trading For A Living" pp.194-200.

H1 = High > Ref(HHV(High,260),-1);
    L1 = Low < Ref(LLV(Low,260),-1);
    HiLoDifference = H1 - L1;
    Buy = 0;
    Filter = 0;
    AddToComposite( HiLoDifference , "~NewHiNewLoIndex", "X", atcFlagDefaults =7);
    GraphXSpace = 10;
    Plot(Foreign("~NewHiNewLoIndex","C",1),"52 Week New High - New Low Index",colorYellow,styleHistogram);

_SECTION_END();

Không có gì nổi bật cả đúng hông bác, hì hì :6:
    dùng mặc định 260 phiên như vậy để tính HH52w và LL52w sợ là ko chuẩn, vì chưa tính đến các ngày lễ mỗi năm 1 khác, có thể sẽ làm lệch

cái code 52 tuần của bác lỗi bác ơi

bác cho em xin cái file AFL