Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Cách tạo code trong Ami (Formula Editor)

Cách tạo code trong Ami
    Một số anh em mới bắt đầu dùng Amibroker, muốn biết làm thế nào tạo code trong Ami. Để giúp các anh em đó nhanh chóng tiếp cận Ami, tôi xin hướng dẫn:
    1. Sử dụng công cụ Formula Editor:
    Trong cửa sổ Ami, chọn từ menu Analysis, chọn Formula Editor hoăc chọn nút có hình cái búa (xem hình bên dưới)
    Cửa sổ Formula Editor sẽ mở ra như hình bên dưới.
    - Gõ nội dung code vào cửa sổ (hoặc copy từ nơi khác dán vào)

- Gõ tên cho file code (để lưu lại) và chọn Save (từ menu File/Save hoặc nhấp vào nút Save có biểu tượng hình dĩa mềm (xem hình trên).
    - Đóng cửa sổ Formula Editor .
    Trong thí dụ trên tên file là MACross. Sẽ có 1 file tên MACross.afl được tạo ra trong folder Custom của Amibroker (thường mặc định là folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom).

2. Dùng NotePad tạo file .afl:
    Cũng có thể dùng NotePad gõ nội dung code (hoặc copy từ nơi khác paste vào) cửa sổ NotePad.
    Rồi lưu vào folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom với tên mở rộng là .afl (trong thí dụ trên là MACross.afl).
    Lưu ý: Khi lưu nhớ chọn Save as typeAll files

3. Sử dụng file .afl đã có sẵn:
    Khi có sẵn files .afl (kể cả do người khác tạo ra). Để sử dụng files .afl, cần copy vào folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom. Khi đó, trong Amibroker tên file afl đó sẽ xuất hiện trong mục Custom (trong tab Chart) và có thể sử dụng như các files khác đã có sẵn trong Ami.

Bác ơi.cho mình hỏi chút là đang chỉ là cách tạo chỉ báo thôi.nếu muốn viết thì phải phải viết như thế nào hả bác? ví dụ như :
    _SECTION_BEGIN("Asish_indicator_01");

a = Param("Angle",30,15,45,1);
    pd = Param("Period",5,4,6,1);
    P = ParamField("Price field",3
    thì có ý nghĩa như thế nào? và muốn viết đc code của ami thì phải đọc bài nào ?

Trích dẫn Gửi bởi trungnghia
    Cách tạo code trong Ami
    Một số anh em mới bắt đầu dùng Amibroker, muốn biết làm thế nào tạo code trong Ami. Để giúp các anh em đó nhanh chóng tiếp cận Ami, tôi xin hướng dẫn:
    1. Sử dụng công cụ Formula Editor:
    Trong cửa sổ Ami, chọn từ menu Analysis, chọn Formula Editor hoăc chọn nút có hình cái búa (xem hình bên dưới)
    Cửa sổ Formula Editor sẽ mở ra như hình bên dưới.
    - Gõ nội dung code vào cửa sổ (hoặc copy từ nơi khác dán vào)

- Gõ tên cho file code (để lưu lại) và chọn Save (từ menu File/Save hoặc nhấp vào nút Save có biểu tượng hình dĩa mềm (xem hình trên).
    - Đóng cửa sổ Formula Editor .
    Trong thí dụ trên tên file là MACross. Sẽ có 1 file tên MACross.afl được tạo ra trong folder Custom của Amibroker (thường mặc định là folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom).

2. Dùng NotePad tạo file .afl:
    Cũng có thể dùng NotePad gõ nội dung code (hoặc copy từ nơi khác paste vào) cửa sổ NotePad.
    Rồi lưu vào folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom với tên mở rộng là .afl (trong thí dụ trên là MACross.afl).
    Lưu ý: Khi lưu nhớ chọn Save as typeAll files

3. Sử dụng file .afl đã có sẵn:
    Khi có sẵn files .afl (kể cả do người khác tạo ra). Để sử dụng files .afl, cần copy vào folder C:\Program Files\AmiBroker\Formulas\Custom. Khi đó, trong Amibroker tên file afl đó sẽ xuất hiện trong mục Custom (trong tab Chart) và có thể sử dụng như các files khác đã có sẵn trong Ami.

bác cho e xin link nhé ?thanks bác

Trích dẫn Gửi bởi haxuanlinh9x
    Bác ơi.cho mình hỏi chút là đang chỉ là cách tạo chỉ báo thôi.nếu muốn viết thì phải phải viết như thế nào hả bác? ví dụ như :
    _SECTION_BEGIN("Asish_indicator_01");

a = Param("Angle",30,15,45,1);
    pd = Param("Period",5,4,6,1);
    P = ParamField("Price field",3
    thì có ý nghĩa như thế nào? và muốn viết đc code của ami thì phải đọc bài nào ?
    Tất cả đều có trong Help của Amibroker. Bác vào menu Help, chọn Help Contents. Trong cửa sổ Help chọn Tab Contents và chọn các mục Tutorial/AmiBroker Formula LanguageAmiBroker Formula Language

Trích dẫn Gửi bởi haxuanlinh9x
    bác cho e xin link nhé ?thanks bác
    Xem thêm ở đây: http://www.amibroker.com/guide/tutorial.html

ô thanks bác nhé.bác pro quá )

Ở đây có hướng dẫn bằng video:
    http://www.amibroker.com/video/BackTest.html

Trích dẫn Gửi bởi trungnghia
    Xem thêm ở đây: http://www.amibroker.com/guide/tutorial.html
    Trang này hay quá cám ơn bác

Không biết sao em nhấn gì mà làm mất cái thanh Chart bên tay trái ấy nên ko lấy các indicator ra được, bác nào biết làm sao lấy ra chỉ lại em với. Help me.............

Trích dẫn Gửi bởi phohuyen83
    Không biết sao em nhấn gì mà làm mất cái thanh Chart bên tay trái ấy nên ko lấy các indicator ra được, bác nào biết làm sao lấy ra chỉ lại em với. Help me.............
    Bạn hãy chọn Chart trên menu View.