Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    Trích dẫn Gửi bởi indicators
    Vô tư bác ạh. :78:
    8- Xong là dùng vô tư :41:

Tôi đã sử dụng chạy êm, toàn CE :79:

Bác hương dẫn em cách add mấy chỉ số như DJI, FTSE như trong hình của bác. Em setup được rồi, nhưng giờ ko biết add ntn để tự get data đc. Trong MLDownload có Symbol list/Wizard rồi chọn thị trường theo tên nước. nhưng như vậy thì nhiều quá. Em chỉ cần mấy chỉ số hay dùng như FTSE,DJI,NASDAQ, SP500,DAX,CAC,NIKKEI,HSI,STI. vậy đc rồi. . Nếu đc thì bác chi e cách get data của Gold, Oil luôn nhé.hihi.. Thank bác trước.

thanks các bác !!!! Por đang mày mò cái này !

Por muốn data về vàng và Forex thì lấy cái list ở đâu ah , hay là mình phải tự tạo cái list giống như trên ?

Trích dẫn Gửi bởi vntatrader
    Nếu lấy EOD từ yahoo thì bác xài MLDownloader (vào www.4shared.com tìm nhé). Dữ liệu lấy về có 2 dạng text và metastock (xài cài này). Vào Ami tạo database link vào folder đó là được.
    Mỗi lần chỉ cần nhấn update trong MLDownloader, qua Ami refresh là xong.
    e đã thử cách này. nhưng khi link data tới folder của metastock thì những data của Ami lại bị mất. Khi quay lại folder chứa data cũ của Ami thì ko thì ko hiện thị chart. Từ giờ chỉ dùng được chart của metastock thui.hichic.
    trước khi chuyển qua lại giữa các folder của meta va Ami thì e cũng vào database setting để chỉnh lại data source và đường dẫn. vậy mà vẫn ko đc. Bác giúp e với.hic.

Nếu em muốn lấy dữ liệu forex bằng MLDownload và import vào ami thì làm thế nào?

Trích dẫn Gửi bởi tieungaogiangho
    Nếu em muốn lấy dữ liệu forex bằng MLDownload và import vào ami thì làm thế nào?
    Bác vào theo link C:\Program Files\MLDownloader\Symbol Lists sẽ thấy Forex và run nó !

Tui đã down được dữ liệu worldindices nhưng không down được dữ liệu forex.Nó cứ báo error.
    Có bác nào biết cách lấy dữ liệu forex chỉ giùm tui cái.

cho em xin lai link download mldowloader nhe. link die het roi ma em google hong ra. Thanks