Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 27

Chủ đề: Ami "hội nhập"

Cảm ơn bác @ranluc nhiều nhé, ý tưởng dùng bộ nguồn trên Yahoo Finance rất thông minh Guitar:

Quá tuyệt, thanks bác chủ

[IMG]data/attachments/40/40044-2e12a71e269a9ef48c7bcf1a690fc99e.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi G550
    Many thanks! Bác rắn lục biết xem intraday trong ami dùng plugin của bên nào tiện không?
    Mình đã share Data plugin cho Ami, rất tiếc hiện chỉ chạy chế độ EOD, mặc dù real time. Bình thường mình xem ké intraday trên Vfpress hay các trang khác.

Trích dẫn Gửi bởi ngocleasing
    Bác ranluc ơi, kể ra thì các chỉ số của bác đưa ra là cố định nhỉ, kể ra làm 1 danh sách tùy chọn chỉ số nào cũng được thì có lẽ hay hơn. Cảm ơn bác
    Mã nguồn mở, bạn có thể đưa thêm bất cứ mã nào vào list, biến ticker, cách nhau bởi dấu phẩy.

Trích dẫn Gửi bởi hpt
    Tiện CG @ranluc cho em hỏi luôn nhé em muốn xem biểu đồ chứng khoán của các nước như nhật bản, Mỹ trên amibroker của mình có cách nào ko Bác?
    Bạn có bản quyền của Ami thì dùng chức năng AmiQuote, đừng có ngại. Nếu không có thì download data từ Yahoo, rồi import vào Ami, ví dụ link sau đây lấy data mã AAPL http://real-chart.finance.yahoo.com...&b=28&c=2015&d=07&e=28&f =2015&g=d&ignore=.csv

Nhờ Bác ranluc ma em mở man dc nhiều thứ tuyệt quá! :banana105:

Trích dẫn Gửi bởi ranluc
    Mình đã share Data plugin cho Ami, rất tiếc hiện chỉ chạy chế độ EOD, mặc dù real time. Bình thường mình xem ké intraday trên Vfpress hay các trang khác.

Mã nguồn mở, bạn có thể đưa thêm bất cứ mã nào vào list, biến ticker, cách nhau bởi dấu phẩy.

Bạn có bản quyền của Ami thì dùng chức năng AmiQuote, đừng có ngại. Nếu không có thì download data từ Yahoo, rồi import vào Ami, ví dụ link sau đây lấy data mã AAPL http://real-chart.finance.yahoo.com...&b=28&c=2015&d=07&e=28&f =2015&g=d&ignore=.csv
    Sửa hoặc thêm cổ phiếu vào chương trình báo lỗi về việc căn cột căn dòng gì đấy bác ranluc ah

Hay quá..em cảm ơn ạ

Thank bác.
    À cho em hỏi là code đó chỉ xem ở thời điểm hiện tại thôi chứ có xem kiểu đồ thị được không?

Cảm ơn bạn ranluc rất nhiều! Tool rất hay.

Trích dẫn Gửi bởi vu tien dat
    Thank bác.
    À cho em hỏi là code đó chỉ xem ở thời điểm hiện tại thôi chứ có xem kiểu đồ thị được không?
    Chỉ xem hiện tại thôi.
    Bạn có thể lấy data EOD hay intraday từ google hay yahoo rồi vẽ chart bằng hàm GfxLineTo( x, y )

Trích dẫn Gửi bởi April.13th
    Bị như này là sao vậy bác Rắn ơi
    Tải về, copy vô Formula thì xem được.
    Còn Edit Code thì báo lỗi này, dù không chỉnh sửa gì hết.
    Anh @ranluc xem giúp.