Kết quả 1 đến 3 của 3

2 cuốn sách đem lại 90% lời khuyên hữu ích cho dân startup

Chia sẻ trên Launch, bạn Hung Dang đã đưa ra những bí quyết thành công của mình khi startup, đó là nhờ 2 cuốn sách khá "kinh điển" này.

[IMG]data/attachments/41/41437-6c14e38f07dfb61527acac1587815dc7.jpg[/IMG]

"Mình bắt đầu làm startup năm 2002. Đến nay đã lập ra 8 công ty. Cty thứ 1,2,3 phá sản, cty thứ 4,6,7 hoạt động cầm chừng, cty thứ 5 đạt thị giá gấp 50 lần vốn sau 40 tháng, cty thứ 8 đạt hòa vốn sau 4 tháng và đạt mức lợi nhuận 5%/tháng ở tháng 5,6.

90% những lời khuyên hữu ích nhất mình có được từ hai cuốn sách này. Các bạn hãy dành thời gian đọc nó thật kỹ từ 3-5 lần càng sớm càng tốt."

[IMG]data/attachments/41/41436-cb82cb702dea7c464d2a5a556cf6d3f9.jpg[/IMG]

Bạn đã đọc chúng chưa? Hãy chia sẻ những đầu sách hay mà bạn tâm đắc, cũng như cảm nghĩ của bạn khi đọc nó nhé.

Chúc các bạn có một ngày làm việc vui vẻ!

Túi khôn – Mẹo cần thiết trong kinh doanh

Tác giả : Norm Brodsky

Tải sách: http://ouo.io/go/YZn1eO

REVIEW SÁCH
    Tôi vô tình đọc được cuốn sách này của một người bạn khi đang trong quá trình bắt tay vào con đường khởi nghiệp với một dự án kinh doanh có 10 đứa bạn cùng nhau tham gia. Một cảm giác tiếc nuối là tôi đã không được đọc cuốn sách này sớm hơn. Chúng tôi đã bắt với một tâm lý vừa làm vừa học, coi như đó là một bài học cho mình. Nhưng thực sự ý nghĩ đó là một sự lãng phí rất lớn về cả thời gian cũng như tiền bạc cho chúng tôi. Nếu đọc cuốn sách trước khi bắt tay vào làm thì thời gian kinh doanh sẽ là những trải nghiệm thú vị của sự thành công chứ không phải là thất bại.

Tôi cũng thấy mình thật may mắn vì đã đọc được cuốn sách này, cuốn sách đã dạy cho tôi các kiến thức về cách quản lý tài chính, cách tạo ra sự khác biệt về sản phẩm, cách chọn thị trường để kinh doanh, … Một cảm giác thật thú vị khi vừa tiếp nhận những kiến thức từ cuốn sách này vừa trải nghiệm trên thực tế. Điều đó đã giúp cho tôi học hỏi được nhiều hơn, những bài học thấm nhuần trong tôi.

Đây là 1 cuốn sách khó đọc với những ai chỉ thích đọc sách mà lại lười không muốn áp dụng vào cuộc sống công việc. Ở những chương đầu , tác giả đã phân tích thật kỹ dòng tiền, lợi nhuận, các rủi ro có thể xảy đến trong lúc khởi nghiệp. Đây là sự chia sẻ thật lòng của tác giả khi ngồi nói chuyện với người bạn của mình, 1 người chỉ với cuộc sống làm công ăn lương , muốn thoát ra và trở thành người làm chủ vận mệnh chủ doanh nghiệp của mình. Khi trở thành chủ doanh nghiệp , thì suy nghĩ và hành động của bạn cần phải khác với lúc đi làm . Bạn phải chủ động trong mọi việc, và không được đổ thừa.

Cảm ơn về 2 cuốn sách bắt đầu khi khởi nghiệp của bạn rất hữu ích