Trang 2 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 127
    Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Anh nghĩ xin bác Vinase một box riêng dành cho anh em đầu tư giá trị nói chuyện với nhau.
    Việc này em ủng hộ. Tuy nhiên nó có thể hoạt động song song với câu lạc bộ đầu tư giá trị anh ah.

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Việc này em ủng hộ. Tuy nhiên nó có thể hoạt động song song với câu lạc bộ đầu tư giá trị anh ah.
    Anh muốn nói là CLB xin bác Vinase một box riêng để bàn luận với nhau. Như thế sẽ rất tiện.

Trích dẫn Gửi bởi Goodwill
    Mình cũng nghĩ thế. Hơn nữa khi đã trao đổi về các ý tưởng cụ thể thì cũng nên kín đáo. Tốt nhất nên theo hướng tạo bank of ideas rồi các thành viên cùng khai thác hơn là đầu tư theo nhóm.
    Em chưa hiểu ý ở câu thứ hai của bác lắm.
    Em đang cân nhắc lại về việc không publish ý tưởng đầu tư ra bên ngoài. Em nghĩ câu lạc bộ có thể publish ý tưởng đầu tư ra bên ngoài sau 1 tháng kể từ khi ý tưởng đó được hội đồng đầu tư thông qua. Việc này sẽ được thực hiện một tháng một lần để quảng bá cho hình ảnh của câu lạc bộ. Ngoài ra, toàn bộ các ý tưởng đầu tư sau 6 tháng kể từ khi được thông qua sẽ được publish hết ra bên ngoài. Việc này nhằm giúp cho các bạn đầu tư giá trị đi sau có điều kiện học hỏi và kế thừa kinh nghiệm của người đi trước.

Như vậy phương châm của câu lạc bộ thay vì đóng hoàn toàn thì sẽ có độ mở nhất định. Em tin rằng khi chúng ta cho đi thì chúng ta sẽ nhận lại được nhiều hơn.

Em sẽ update danh sách thành viên đăng ký ở trang đầu. Còn thiếu bác nào thì các bác nhắc giúp em nha.

Ý mình là các ý tưởng đó sau khi được thông qua sẽ được phổ biến chung cho các thành viên CLB. Còn chuyện phổ biến rộng rãi nên thống nhất sau cũng được.

Ý mình là các ý tưởng đó sau khi được thông qua sẽ được phổ biến chung cho các thành viên CLB. Còn chuyện phổ biến rộng rãi nên thống nhất sau cũng được.
    Các ý tưởng sau khi được hội đồng đầu tư thông qua chắc chắn sẽ được publish cho các thành viên của câu lạc bộ để tham gia bàn luận bác ah. Em viết ở phần số 7 đó. Sau này mình có thể thêm chức năng để các thành viên chầm điểm cho các ý tưởng đầu tư này.

Các bác cứ thống nhất hết với nhau đi, em sẽ move vào một box riêng về đầu tư giá trị.
    Tuy nhiên, concept có lẽ nên đi theo mở, ai cũng có thể comment, nhưng không phải ai cũng có thể tạo chủ đề làm xáo trộn box.
    Nếu anh em đồng ý, em sẽ tạo một mục Đầu tư giá trị!

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Các ý tưởng sau khi được hội đồng đầu tư thông qua chắc chắn sẽ được publish cho các thành viên của câu lạc bộ để tham gia bàn luận bác ah. Em viết ở phần số 7 đó. Sau này mình có thể thêm chức năng để các thành viên chầm điểm cho các ý tưởng đầu tư này.
    Anyway, cám ơn bác đã xúc tiến ý tưởng này, tạo môi trường cho anh em học hỏi và vận dụng vào thực tế đầu tư.

Về ý tưởng đầu tư, em nghĩ mình có nên giới hạn tối thiểu là 1 hay không vì giả sử có 10 thành viên, mỗi năm 1 người có 1 ý tưởng đầu tư thì cả CLB có 10 ý tưởng để đầu tư. Đó là con số hoàn toàn không nhỏ đối với ĐTGT.

Cá nhân em mỗi năm chỉ cần 2 deal chắc chắn thắng thế là đủ rồi .

Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Về ý tưởng đầu tư, em nghĩ mình có nên giới hạn tối thiểu là 1 hay không vì giả sử có 10 thành viên, mỗi năm 1 người có 1 ý tưởng đầu tư thì cả CLB có 10 ý tưởng để đầu tư. Đó là con số hoàn toàn không nhỏ đối với ĐTGT.

Cá nhân em mỗi năm chỉ cần 2 deal chắc chắn thắng thế là đủ rồi .
    Số lượng ý tưởng là thế nhưng sử dụng cái gì còn phụ thuộc vào khẩu vị của từng người mà bác. Quan trọng nhất là ý tưởng cá nhân được phản biện bởi hội đồng.

Số lượng ý tưởng là thế nhưng sử dụng cái gì còn phụ thuộc vào khẩu vị của từng người mà bác. Quan trọng nhất là ý tưởng cá nhân được phản biện bởi hội đồng.
    Các bác cứ cân nhắc, em nghĩ 1 năm đóng góp (tối thiểu) 1 ý tưởng đầu tư là hợp lý, đủ điều kiện để là thành viên CLB. Em chỉ ngại một việc một thành viên 6 tháng đầu đóng góp một ý tưởng rất hay, 6 tháng sau không tìm ra được cổ phiếu nào thế bị loại ra khỏi CLB rất oan uổng.