Trang 3 của 13 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 127
    Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Các bác cứ cân nhắc, em nghĩ 1 năm đóng góp (tối thiểu) 1 ý tưởng đầu tư là hợp lý, đủ điều kiện để là thành viên CLB. Em chỉ ngại một việc một thành viên 6 tháng đầu đóng góp một ý tưởng rất hay, 6 tháng sau không tìm ra được cổ phiếu nào thế bị loại ra khỏi CLB rất oan uổng.
    Cũng có thể hơi khắc nghiệt nhưng chắc bác SonTung ap dụng mô hình kiểu Amsterdam để gây áp lực Cũng hay để bản thân đỡ bị sức ỳ. Có gì trao đổi thêm cũng được.

Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Các bác cứ cân nhắc, em nghĩ 1 năm đóng góp (tối thiểu) 1 ý tưởng đầu tư là hợp lý, đủ điều kiện để là thành viên CLB. Em chỉ ngại một việc một thành viên 6 tháng đầu đóng góp một ý tưởng rất hay, 6 tháng sau không tìm ra được cổ phiếu nào thế bị loại ra khỏi CLB rất oan uổng.
    6 tháng mà không tìm được một ý tưởng đầu tư thì em nghĩ bị loại cũng không oan uổng. Có thể 1 năm bác chỉ cần 2 deal chắc thắng nhưng ý tưởng đầu tư tiềm năng thì chắc chắn phải nhiều hơn số đó.

Hơn nữa việc bị loại khỏi câu lạc bộ vì đã lục tung cả thị trường mà không tìm được cổ phiếu nào undervalue thì em nghĩ cũng chẳng sao. Lúc đó đầu tư giá trị không còn nhiều ý nghĩa nữa và có thể việc tốt nhất lúc đó là đem tiền gửi ngân hàng thôi.

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    6 tháng mà không tìm được một ý tưởng đầu tư thì em nghĩ bị loại cũng không oan uổng. Có thể 1 năm bác chỉ cần 2 deal chắc thắng nhưng ý tưởng đầu tư tiềm năng thì chắc chắn phải nhiều hơn số đó.

Hơn nữa việc bị loại khỏi câu lạc bộ vì đã lục tung cả thị trường mà không tìm được cổ phiếu nào undervalue thì em nghĩ cũng chẳng sao. Lúc đó đầu tư giá trị không còn nhiều ý nghĩa nữa và có thể việc tốt nhất lúc đó là đem tiền gửi ngân hàng thôi.
    Ý tưởng đầu tư thì nhiều nhưng vấn đề là chắc chắn thắng hay không là một chuyện khác. Việc tìm cổ phiếu undervalue khác với việc giá cổ phiếu đó sẽ tăng

Em thêm hai bác newbieckvn và traidianguc1984 vào danh sách thành viên đăng ký tham gia thành lập câu lạc bộ nhé ? Ý hai bác thế nào ah?

Anh fundamental vào ủng hộ câu lạc bộ với bọn em nhỉ. Câu lạc bộ cần những người như anh tham gia vào hội đồng đầu tư.

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Em thêm hai bác newbieckvn và traidianguc1984 vào danh sách thành viên đăng ký tham gia thành lập câu lạc bộ nhé ? Ý hai bác thế nào ah?
    Dạ cảm ơn bác chiếu cố, em thì ko dám đâu ạ. Em không phù hợp với triết lý đầu tư này, chỉ đứng ngoài lớp nghe lỏm thầy giảng bài thôi. ops:

E có đi ngang qua thấy ý tưởng có vẻ hay ... Một CLB sẽ giúp việc đầu tư trở nên chuyên nghiệp hơn và phạm vi thông tin đầu tư sẽ được mở rộng hơn ... E xin được đóng góp thêm một vài ý kiến nhỏ như thế này:

- Chỉ nên áp việc 6 tháng 1 ý tưởng cho các thành viên trong hội đồng đầu tư ... Không nên áp dụng cho các thành viên còn lại ... Bởi vì e thấy không phải ai cũng có khả năng diễn đạt và không phải ai lúc nào cũng có thể tìm được cho 1 mình 1 cơ hội đầu tư ... Thậm chí là có tìm được mà ko được hội đồng đầu tư duyệt thì cũng bằng không ... :dontmentionit:

- E thấy hội đồng đầu tư nó chỉ phù hợp với các quỹ, các công ty đầu tư cùng sử dụng chung 1 nguồn tiền ... Trong CLB này, việc sử dụng tiền là tách bạch giữa các cá nhân ... Mọi thành viên đều có quyền quyết định có hay không việc đầu tư theo kế hoạch được đưa ra ... Vậy có nên có HĐ đầu hay không hay chỉ cần 1 người chủ trì và để cho các thành viên biểu quyết???

- Ở đâu cũng thế ... Quyền và nghĩa vụ luôn đi song song với nhau ... Có nên làm rõ các nội dung này trước khi các thành viên quyết định tham gia hay không?

Trích dẫn Gửi bởi newbieckvn
    Dạ cảm ơn bác chiếu cố, em thì ko dám đâu ạ. Em không phù hợp với triết lý đầu tư này, chỉ đứng ngoài lớp nghe lỏm thầy giảng bài thôi. ops:
    Em lại có cảm giác bác hợp với phương pháp này.

Em rất thích phương pháp này, nếu muốn theo để học hỏi ( chứ ko dám nói là có thể đóng góp ý tưởng ) có được ko ạ , bởi vì chưa đủ trình độ và kinh nghiệm nên em rất muốn được học thêm để tìm ra ý tưởng đầu tư !, mong các anh chiếu cố

Trích dẫn Gửi bởi betaplamgiau
    Em rất thích phương pháp này, nếu muốn theo để học hỏi ( chứ ko dám nói là có thể đóng góp ý tưởng ) có được ko ạ , bởi vì chưa đủ trình độ và kinh nghiệm nên em rất muốn được học thêm để tìm ra ý tưởng đầu tư !, mong các anh chiếu cố
    Thực ra trên VFPress có rất nhiều ý tưởng đầu tư hay được các cao thủ post lên rồi.
    Tuy nhiên, sau này khi câu lạc bộ đã thành lập em sẽ đề xuất hàng tháng post 1 ý tưởng lên VFPress. Ngoài ra câu lạc bộ sẽ có các buổi offline để giới thiệu và thảo luận về đầu tư giá trị.
    Em đã update tên bác vào danh sách thành viên đăng ký sáng lập câu lạc bộ.