Trang 4 của 13 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 ... CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 127
    Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Em thêm hai bác newbieckvn và traidianguc1984 vào danh sách thành viên đăng ký tham gia thành lập câu lạc bộ nhé ? Ý hai bác thế nào ah?
    Đáng tiếc mình thấy mô hình câu lạc bộ đầu tư giá trị có nhiều điểm không phù hợp và không hợp lý.

Trích dẫn Gửi bởi ANNAM-INVEST
    E có đi ngang qua thấy ý tưởng có vẻ hay ... Một CLB sẽ giúp việc đầu tư trở nên chuyên nghiệp hơn và phạm vi thông tin đầu tư sẽ được mở rộng hơn ... E xin được đóng góp thêm một vài ý kiến nhỏ như thế này:

- Chỉ nên áp việc 6 tháng 1 ý tưởng cho các thành viên trong hội đồng đầu tư ... Không nên áp dụng cho các thành viên còn lại ... Bởi vì e thấy không phải ai cũng có khả năng diễn đạt và không phải ai lúc nào cũng có thể tìm được cho 1 mình 1 cơ hội đầu tư ... Thậm chí là có tìm được mà ko được hội đồng đầu tư duyệt thì cũng bằng không ... :dontmentionit:

- E thấy hội đồng đầu tư nó chỉ phù hợp với các quỹ, các công ty đầu tư cùng sử dụng chung 1 nguồn tiền ... Trong CLB này, việc sử dụng tiền là tách bạch giữa các cá nhân ... Mọi thành viên đều có quyền quyết định có hay không việc đầu tư theo kế hoạch được đưa ra ... Vậy có nên có HĐ đầu hay không hay chỉ cần 1 người chủ trì và để cho các thành viên biểu quyết???

- Ở đâu cũng thế ... Quyền và nghĩa vụ luôn đi song song với nhau ... Có nên làm rõ các nội dung này trước khi các thành viên quyết định tham gia hay không?
    Cám ơn bác.
    - Việc đóng ý tưởng đầu tư thì em nghĩ các thành viên đều phải tham gia. Khả năng diễn đạt và phân tích kém thì cần học hỏi và tích luỹ.
    - Em thấy hội đồng đầu tư là cần thiết. Bỡi lẽ nếu không mỗi lần có 1 ý tưởng đầu tư gửi tới câu lạc bộ thì lại phải họp toàn bộ thành viên để biểu quyết => Không khả thi. Hơn nữa em nghĩ cần hội đồng đầu tư để có sự điều hành và lãnh đạo nhất định với câu lạc bộ giống như một hội đồng quản trị vậy.
    - Nếu theo nguyên tắc hoạt động của câu lạc bộ thì em nghĩ quyền và nghĩa vụ tương đối rõ ràng và đơn giản.
    + Nghĩa vụ: ít nhất 6 tháng đóng góp 1 ý tưởng đầu tư được hội đồng đầu tư thông qua.
    + Quyền lợi: có thêm nhiều ý tưởng đầu tư từ các thành viên khác, mở rộng quan hệ, học tập và trao đổi với những người bạn cùng triết lý, etc.

Trích dẫn Gửi bởi traidianguc1984
    Đáng tiếc mình thấy mô hình câu lạc bộ đầu tư giá trị có nhiều điểm không phù hợp và không hợp lý.
    Ok. Thanks bác.

Em gửi ý tưởng 1 cp hoàn toàn mới

IMP

book 43k

LN đang tăng trưởng

ngành nghề siêu cơ bản

các mã trong ngành đã bị thâu tóm tăng giá từ 3- 4 lần giá trị lúc đi ngang

mong đc vào câu lạc bộ

Thực ra trên VFPress có rất nhiều ý tưởng đầu tư hay được các cao thủ post lên rồi.
    Tuy nhiên, sau này khi câu lạc bộ đã thành lập em sẽ đề xuất hàng tháng post 1 ý tưởng lên VFPress. Ngoài ra câu lạc bộ sẽ có các buổi offline để giới thiệu và thảo luận về đầu tư giá trị.
    Em đã update tên bác vào danh sách thành viên đăng ký sáng lập câu lạc bộ.
    Thật thú vị ! hehe

Trích dẫn Gửi bởi edogawaconan
    Em gửi ý tưởng 1 cp hoàn toàn mới

IMP

book 43k

LN đang tăng trưởng

ngành nghề siêu cơ bản

các mã trong ngành đã bị thâu tóm tăng giá từ 3- 4 lần giá trị lúc đi ngang

mong đc vào câu lạc bộ
    Thanks bác. Câu lạc bộ vẫn chưa chính thức thành lập mà đang trong quá trình tìm kiếm các ứng viên cho hội đồng đầu tư. Chỉ khi bầu được hội đồng đầu tư bao gồm 6 người là những thành viên chính thức đầu tiên, câu lạc bộ mới chính thức hoạt động.
    Em đã updated tên bác vào danh sách ứng viên cho hội đồng đầu tư ở trang 1 rồi.
    P.S: em nghĩ khi post ý tưởng đầu tư thì chắc bác phải viết chi tiết và thuyết phục hơn. Tuy chưa có template nhưng em nghĩ các ý tưởng đầu tư khi gửi lên cho hội đồng đầu tư cũng phải gần tương đương với các bài phân tích công ty của các bác post lên VFPress này.

Thanks bác. Câu lạc bộ vẫn chưa chính thức thành lập mà đang trong quá trình tìm kiếm các ứng viên cho hội đồng đầu tư. Chỉ khi bầu được hội đồng đầu tư bao gồm 6 người là những thành viên chính thức đầu tiên, câu lạc bộ mới chính thức hoạt động.
    Em đã updated tên bác vào danh sách ứng viên cho hội đồng đầu tư ở trang 1 rồi.
    P.S: em nghĩ khi post ý tưởng đầu tư thì chắc bác phải viết chi tiết và thuyết phục hơn. Tuy chưa có template nhưng em nghĩ các ý tưởng đầu tư khi gửi lên cho hội đồng đầu tư cũng phải gần tương đương với các bài phân tích công ty của các bác post lên VFPress này.
    Em mới tham gia diễn đàn, không biết có đủ điều kiện tham gia không ạ? nếu được e xin làm một chân phục vụ nước nôi với ạ, hehe

Ý tưởng thành lập CLB của bác quá tuyệt,để tìm một sân chơi có chất lượng thì chắc chỉ có ở vfpress chính vì thế e cũng muốn tham gia và nếu được bác xem có nên đưa cả các phương pháp đầu tư khác vào sinh hoạt cùng cho phong phú không,bác xem đầu tư tăng trưởng thế nào,có nên lập thêm các nhóm khác nhau và tổ chức những cuộc thi nhỏ để clb thêm sôi động không.Dù thế nào thì e cũng hy vọng được làm một thành viên của clb

Trích dẫn Gửi bởi Sun'Dr
    Ý tưởng thành lập CLB của bác quá tuyệt,để tìm một sân chơi có chất lượng thì chắc chỉ có ở vfpress chính vì thế e cũng muốn tham gia và nếu được bác xem có nên đưa cả các phương pháp đầu tư khác vào sinh hoạt cùng cho phong phú không,bác xem đầu tư tăng trưởng thế nào,có nên lập thêm các nhóm khác nhau và tổ chức những cuộc thi nhỏ để clb thêm sôi động không.Dù thế nào thì e cũng hy vọng được làm một thành viên của clb
    Em đã update hai bác DVN, Sun'Dr vào danh sách ở trang 1 nhé. Tuy còn nhiều tranh cãi nhưng trên quan điểm cá nhân, em cho rằng đầu tư tăng trưởng là một phần của đầu tư giá trị. Dù phương pháp nào đi chăng nữa thì em mong muốn là mỗi ý tưởng đầu tư sẽ chỉ ra được khoảng cách giữa price và value. Đơn giản chỉ là trả lời hai câu hỏi: tôi phải trả bao nhiêu tiền và đổi lại tôi được cái gì?

Các bác đầu tư giá trị 6 tháng mà phải có case mới ngay liệu có quá ngắn không ạ?