Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 58
    Trích dẫn Gửi bởi itc
    Nghe quảng cáo hay quá. Lọ mọ lên Amazon làm cuốn đọc chơi. Nhưng đọc 1 mình thì hơi buồn ... nên share cho bác nào quan tâm. Các bác đầu tư thắng lợi thì cho em đi MS 1 bữa nha :grin:
    Món quà đầy ý nghĩa cho các Vf.member, thanks bác nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Samsonite
    http://www.valuewalk.com/howard-marks-books-recommended-reading-list/
    Thanks bác. Ý em muốn hỏi về các cuốn sách mà các thành viên trên VFPress thấy tâm đắc nhất cơ. Cá nhân em thấy tuy có nhiều sách về đầu tư giá trị nhưng em cảm thấy chỉ resonate với một số cuốn. Mỗi khi đọc những cuốn đó thì nó lại gởi mở cho mình nhiều suy nghĩ hay. Còn lại một số cuốn thì em cảm thấy nó chỉ nhàng nhàng, mang tính cung cấp thông tin đơn thuần.

Cuốn sách viết về đầu tư giá trị mà em thích nhất là "The Snowball" của tác giả Alice Schroeder, tuy nó không có công thức nào trong đó nhưng lại chứa đựng nhiều triết lý đầu tư của Warrent Buffett.

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Thanks bác. Ý em muốn hỏi về các cuốn sách mà các thành viên trên VFPress thấy tâm đắc nhất cơ. Cá nhân em thấy tuy có nhiều sách về đầu tư giá trị nhưng em cảm thấy chỉ resonate với một số cuốn. Mỗi khi đọc những cuốn đó thì nó lại gởi mở cho mình nhiều suy nghĩ hay. Còn lại một số cuốn thì em cảm thấy nó chỉ nhàng nhàng, mang tính cung cấp thông tin đơn thuần.
    1 cuốn hay là "Đạo của WB" - Dịch giả doublehalo

Trích dẫn Gửi bởi ctcj82
    Cuốn sách viết về đầu tư giá trị mà em thích nhất là "The Snowball" của tác giả Alice Schroeder, tuy nó không có công thức nào trong đó nhưng lại chứa đựng nhiều triết lý đầu tư của Warrent Buffett.
    Em cũng có cuốn này trong tủ sách nhưng chưa có dịp đọc, cuốn này cũng khá dài nhỉ. ^_^

Trích dẫn Gửi bởi SonTung
    Em cũng có cuốn này trong tủ sách nhưng chưa có dịp đọc, cuốn này cũng khá dài nhỉ. ^_^
    Em đang đọc đến lần thứ 3 rồi, tối qua được thêm chương nữa:"Những đống cỏ khô bằng vàng"(tập 1: 781 trang, tập 2: 625 trang).

Trích dẫn Gửi bởi ctcj82
    Em đang đọc đến lần thứ 3 rồi, tối qua được thêm chương nữa:"Những đống cỏ khô bằng vàng"(tập 1: 1441 trang, tập 2: 625 trang).
    Ngày xưa tôi quan tâm nhiều đến chuyện đâu tư của Buffett, bỏ qua các đoạn nói về chuyện tình cảm, đời sống riêng tư, bây giờ lại quan tâm đến những chuyện đó hơi bị nhiều.

Mà trong cuốn đó, có nhiều đoạn nói về chuyện tình ái của Graham, đọc rất thú vị.

Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Ngày xưa tôi quan tâm nhiều đến chuyện đâu tư của Buffett, bỏ qua các đoạn nói về chuyện tình cảm, đời sống riêng tư, bây giờ lại quan tâm đến những chuyện đó hơi bị nhiều.

Mà trong cuốn đó, có nhiều đoạn nói về chuyện tình ái của Graham, đọc rất thú vị.
    Tài thì lắm mà trăng hoa thì nhiều

Tks e, lâu rồi cũng chưa viết bài cho gurufocus. bao giờ a e catch up sau nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Anh Quoc Hoang
    Tks e, lâu rồi cũng chưa viết bài cho gurufocus. bao giờ a e catch up sau nhé.
    Khi nào anh rảnh, em mời anh làm khách mời của Hội Đồng Đầu Tư - CLB đầu tư giá trị nhé.