Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 41
    Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Phản ứng của MorningStar đủ để trả lời cho thắc mắc của @skypel rồi
    Bác với em giống nhau mà

Em biết một hoàn cảnh nghèo khổ ở Ninh Hòa Nha Trang, cậu bé tên là Bùi Ngọc Thịnh, kỷ lục giả Châu Á 2012 12 tuổi chơi được 7 nhạc cụ,

Không biết là có ace nào sẵn lòng giúp không, xin inbox cho e hoặc e sẽ tạo hồ sơ profile bên bgood nhưng vì e ko nhìn thấy nên e sẽ phải giúp, còn 2 năm nữa là cậu sẽ tốt nghiệp trường cao đẳng văn hóa nghệ thuật nha trang (đã học xong năm đầu tiên và được thi tuyển thẳng), thành nhạc sĩ.

P/s: E xin lỗi phải ghi thêm vài dòng dưới đây, nhưng bác nào chém e là lấy tiếng hoặc bon chen thì e thẳng thắn chẳng quan tâm , vì việc thấy phải , cần, & nên làm thì e làm, e kêu gọi lòng thiện nguyện các bác khác 1000 người trên diễn đàn chỉ 1% người giúp đỡ là cậu bé sẽ là nhạc sĩ tài năng, là một ước mơ. Ở ngoài gặp nhiều "bác" quá rồi e xin phép phải ghi rõ vậy. Còn những bác khác thấy mình không phải vậy xin nhận 2 từ , hoan hỉ.

Trích dẫn Gửi bởi hoangviet289
    Em biết một hoàn cảnh nghèo khổ ở Ninh Hòa Nha Trang, cậu bé tên là Bùi Ngọc Thịnh, kỷ lục giả Châu Á 2012 12 tuổi chơi được 7 nhạc cụ,

Không biết là có ace nào sẵn lòng giúp không, xin inbox cho e hoặc e sẽ tạo hồ sơ profile bên bgood nhưng vì e ko nhìn thấy nên e sẽ phải giúp, còn 2 năm nữa là cậu sẽ tốt nghiệp trường cao đẳng văn hóa nghệ thuật nha trang (đã học xong năm đầu tiên và được thi tuyển thẳng), thành nhạc sĩ.

P/s: E xin lỗi phải ghi thêm vài dòng dưới đây, nhưng bác nào chém e là lấy tiếng hoặc bon chen thì e thẳng thắn chẳng quan tâm , vì việc thấy phải , cần, & nên làm thì e làm, e kêu gọi lòng thiện nguyện các bác khác 1000 người trên diễn đàn chỉ 1% người giúp đỡ là cậu bé sẽ là nhạc sĩ tài năng, là một ước mơ. Ở ngoài gặp nhiều "bác" quá rồi e xin phép phải ghi rõ vậy. Còn những bác khác thấy mình không phải vậy xin nhận 2 từ , hoan hỉ.
    Tại sao phải làm việc thiện nguyện và làm việc thiện nguyện như thế nào là cả một chủ đề lớn cần được bàn luận trong giới tài chính. Có dịp em sẽ bàn luận sau.

Em nghĩ đã có trang Bgood rồi, bác làm profile để đăng lên trang đó, hy vọng sẽ có Mạnh Thường Quân quan tâm đến em Thịnh.

Trích dẫn Gửi bởi traidianguc1984
    Công lớn nhất của bác Shiller là nghiên cứu tâm lý tác động tới thị trường và nền kinh tế một cách học thuật và đầy đủ, hình như được trình bày trong cuốn tinh thần động vật là tiêu biểu nhất thì phải
    Không phải cuốn đó đâu bác. Cuốn sách thành công nhất của Shiller là 'Irrational exuberance'. Năm 1999 ổng viết cuốn đó lần đầu và dự đoán đúng dotcom bubble. Năm 2005 tái bản lần 2 và dự đoán đúng tiếp housing bubble.

Tóm lại là tôi đang đợi tái bản lần 3

Vui quá... Cuộc tranh luận quyết liệt nhiều năm về lý thuyết thị trường hiệu quả trên thực tế cuối cùng kết thúc bằng giải nobel được chia đều cho cả 2 phe ủng hộ (Fama) và không ủng hộ (Shiller)

Trích dẫn Gửi bởi Shadow
    Không phải cuốn đó đâu bác. Cuốn sách thành công nhất của Shiller là 'Irrational exuberance'. Năm 1999 ổng viết cuốn đó lần đầu và dự đoán đúng dotcom bubble. Năm 2005 tái bản lần 2 và dự đoán đúng tiếp housing bubble.

Tóm lại là tôi đang đợi tái bản lần 3
    Hồi xưa tôi có khuynh hướng cho rằng không ai có thể dự đoán được bubbel, bây giờ thì mới biết được rằng có khả nhiều người dự đoán được bubble và kiếm lợi từ nó,

Trích dẫn Gửi bởi MorningStar
    Long-Term Investing Is Dead; Check the S&P Chart

http://www.cnbc.com/id/100858406
    Đầu tư dài hạn là tìm cổ phiếu có GIÁ dưới GIÁ TRỊ mua và bán khi nó vượt giá trị, đó là 2 món quan trọng nhất. Bạn phải kiên nhẫn chờ đến mức giá thật thấp để mua, và nếu nó vượt giá trị bạn định ra thì phải bán, cho dù chưa đủ lâu. Còn nếu để qua 1 thời gian dài như vậy got zero sum thì chắc chắn đã định giá sai, expect nhiều quá đánh mất cơ hội chăng

Trích dẫn Gửi bởi giohe
    Đầu tư dài hạn là tìm cổ phiếu có GIÁ dưới GIÁ TRỊ mua và bán khi nó vượt giá trị, đó là 2 món quan trọng nhất. Bạn phải kiên nhẫn chờ đến mức giá thật thấp để mua, và nếu nó vượt giá trị bạn định ra thì phải bán, cho dù chưa đủ lâu. Còn nếu để qua 1 thời gian dài như vậy got zero sum thì chắc chắn đã định giá sai, expect nhiều quá đánh mất cơ hội chăng
    TT không hoàn hảo nên nó vẫn theo luật Pareto thôi, có đến 80,90 % quyết định không hoàn hảo

Trích dẫn Gửi bởi giohe
    Nhìn chart thì thấy đầu tư giá trị quá hợp lý, cứ cách khoảng 4-5 năm lại có thể mua cổ phiếu với giá rất rẻ.

Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Nhìn chart thì thấy đầu tư giá trị quá hợp lý, cứ cách khoảng 4-5 năm lại có thể mua cổ phiếu với giá rất rẻ.
    How cheap is cheap anh? & làm sao anh biết giá đó đang rất rẻ?
    E thì chuyên mua ở điểm entry 1 vì thấy nó quá rẻ, rẻ hơn ở đỉnh 50%, và e thường bán ở entry 3.