Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 46
    Trích dẫn Gửi bởi baydan
    các cao thủ cho em xin đoạn code của Metastock để lọc các cp có SMA 50 nằm trên SMA 200( xin lưu ý là nằm trên chứ không phải cắt) mặc dù đường giá có thể nằm trên hoặc dưới 2 SMA này.Xin cám ơn trước!
    Anh zô explorer tạo mới:
    colA: mov(c,20,s)>mov(c,50,s)
    cột filter: colA

Rất cám ơn Ban! Mong rằng lần sau minh có gì kh hiểu mong các bạn giúp đỡ nhiệt tình !

Trích dẫn Gửi bởi avid_liquid
    mỏi tay lâu quá bác ơi - tiếp tục đi bác đang đến đoạn hay mà
    Bác ơi có đi ngang đay nhớ cho cái code của Ami nhé. Cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi Vinase
    2. Moving average và support/resistance level

MA còn được sử dụng rất thông dụng để xác định support & resistance level đối với stocks. Trong một Uptrend, giá sẽ thường chạy trên các đường MA 50-days, 100, hoặc 200,...các đường MA trở thành các ngưỡng support cho giá.

Ngược lại, khi rơi vào 1 downtrend, hoặc một giai đoạn correction, thì các đường MA sẽ trở thành ngưỡng Resistnace.

Quan sát các đường MA, ta thấy rằng, đường MA dài thì sẽ trở thành support/resistance cứng hơn các đường MA ngắn( periods), cũng vì vậy mà thường thì giá sẽ testing MA ngắn nhiều hơn MA dài.
    Giá tests qua khá nhiều mức MA khác nhau, và mật độ này phụ thuộc vào Mức Độ Chịu Rủi Ro của từng Traders khi tham gia một market.
    Chart dưới đây minh họa:
    HAG: dùng MA20, và MA40 days để xác định các mức support / resistance.

View attachment 7282

p/s: mấy bài viết này ở trên mạng rất nhiều, nhưng có mấy message kêu rằng, rất nhiều newbie muốn đọc bài bằng Tiếng Việt, và lại từ basic, nên lúc rảnh rôi, tôi sẽ cố viết các loại bài này để mọi người đọc chơi vui.
    Đúng vậy, rất muốn xem bằng tiếng Việt .Cảm ơn nhiều .các anh ở Vinase xin tiếp tục về MA.

Các bác viết tiếp về MA đi ạ :flowers:

Kinh nghiệm của e là dùng 1 cái back test và optimize day với các cổ phiếu trong thị trường --> từ đó quyết định sử dụng sys này với cp nào và với độ nhạy bao nhiêu là phù hợp nhất. Cái này để bớt đi phạm trù " nghệ thuật" trong sử dụng MA. Mọi thứ đều có thể thay đổi nhưng lịch sử vẫn có giá trị của nó.

BácVinase viết đến mục 2 rồi stop . Mong bác hoàn thiện luôn cho ae đọc tiếp.

Trích dẫn Gửi bởi manonfire
    BácVinase viết đến mục 2 rồi stop . Mong bác hoàn thiện luôn cho ae đọc tiếp.
    mình xếp hạng bét trong trò vẽ vời này bạn ạ. Bó tay rồi !

Hay quá, cảm ơn bác

Còn phần 3. Sử dụng MA Crossover nữa anh Vinasa , anh trao đổi nữa nhé. hi. Em đang hóng. Cảm ơn anh nhé.