Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50
    Re: Phân tích Volume Spread

Tôi tìm được một số tài liệu và AFL cho Amibroker về VSP tại địa chỉ này http://vpanalysis.blogspot.com/, gửi mọi người tham khảo.

Cái này có nguyên một phần mềm chuyên dụng là TradeGuider .

Link :
    http://www.4shared.com/file/46053798/b663bcd5/tradeguider__prof_hassanmas3od.html?s=1

Mọi người thử xem sao :3:

thank tất cả ACE đã giúp sách, đúng là cái này em đang cần

Nếu như nắm vững được cái này thì ta sẽ mua vào gần thời điểm break out của cổ phiếu và thoát khi khối lượng giao dịch khớp cực đại ---> ăn theo BBs - bên sàn OTC có bác Hoanghabach là chuyên gia trade theo kiểu này - chỉ nhìn biểu đồ khối lượng và giá để trade

Trích dẫn Gửi bởi strade
    Tôi tìm được một số tài liệu và AFL cho Amibroker về VSP tại địa chỉ này http://vpanalysis.blogspot.com/, gửi mọi người tham khảo.
    chào bác! bác ơi. link trên bác cho bị die roi. liệu bác có thể cho em xin lại link mới được không ạ! cám ơn bác nhiều!

Trích dẫn Gửi bởi suzuki89
    chào bác! bác ơi. link trên bác cho bị die roi. liệu bác có thể cho em xin lại link mới được không ạ! cám ơn bác nhiều!
    Vào trang của Karthik marar nhé. Đăng ký một cái acc ở đó. Hiện nay phiên bản đang là 3.5, indy có tên là NMA3.5. Lưu ý về sự khác biệt giữa TT ấn độ và vn để sửa lại thì mới chạy được đúng.

Trích dẫn Gửi bởi giailang
    Vào trang của Karthik marar nhé. Đăng ký một cái acc ở đó. Hiện nay phiên bản đang là 3.5, indy có tên là NMA3.5. Lưu ý về sự khác biệt giữa TT ấn độ và vn để sửa lại thì mới chạy được đúng.
    cám ơn bác nhiều nhiều

Phân tích volume và giá là 1 cách mà nhiều trader hay sử dụng, tuy nhiên cũng không phải là đơn giản vì ko thể rõ khối lượng của ngày dao dịch đó là nhiều hay ít nếu ko có 1 mốc so sánh cụ thể (trung bình 10 day, 15 day hay 20 day...) và cũng trong từng giai đoạn.Hơn nữa BB luôn thay đổi chiến thuật nên ko dễ phát hiện ra đâu. Ví dụ như điểm tăng nhưng giá tăng rất nhẹ, khối lượng giao dịch thấp và cứ lai rai như vậy trong nhiều phiên, vậy theo các bác là đang gom hay cố kéo lên để xả

Trích dẫn Gửi bởi mimi11
    Phân tích volume và giá là 1 cách mà nhiều trader hay sử dụng, tuy nhiên cũng không phải là đơn giản vì ko thể rõ khối lượng của ngày dao dịch đó là nhiều hay ít nếu ko có 1 mốc so sánh cụ thể (trung bình 10 day, 15 day hay 20 day...) và cũng trong từng giai đoạn.Hơn nữa BB luôn thay đổi chiến thuật nên ko dễ phát hiện ra đâu. Ví dụ như điểm tăng nhưng giá tăng rất nhẹ, khối lượng giao dịch thấp và cứ lai rai như vậy trong nhiều phiên, vậy theo các bác là đang gom hay cố kéo lên để xả
    Theo em lúc đó mình nên giữ nguyên tiền, chờ động thái rõ ràng tiếp theo của BBs..:17:
    Đọc bài của anh STrade, em thấy VIS hình như cũng bị thêm 1 đợt tích lũy và kéo - xả hàng vào năm 2009 gần đây? Không biết theo nhận xét của em có chính xác không nữa, các anh nhận xét cùng em nhé.
    Và cho em hỏi là liệu chỗ ô vuông trên hình có phải là hiện tượng "giũ bỏ" (shakeout) không? Vì thấy khối lượng tăng vọt và giá bị giảm xuống.

tks bác Strade và các bác nhiều.