Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 50
    Re: Phân tích Volume Spread

Trích dẫn Gửi bởi mimi11
    Phân tích volume và giá là 1 cách mà nhiều trader hay sử dụng, tuy nhiên cũng không phải là đơn giản vì ko thể rõ khối lượng của ngày dao dịch đó là nhiều hay ít nếu ko có 1 mốc so sánh cụ thể (trung bình 10 day, 15 day hay 20 day...) và cũng trong từng giai đoạn.Hơn nữa BB luôn thay đổi chiến thuật nên ko dễ phát hiện ra đâu. Ví dụ như điểm tăng nhưng giá tăng rất nhẹ, khối lượng giao dịch thấp và cứ lai rai như vậy trong nhiều phiên, vậy theo các bác là đang gom hay cố kéo lên để xả
    Câu hỏi này quả là khó? Mong mimi11 và các mem khác cho một giải đáp để bớt phần théc méc.

Chủ đề này em thấy rất hay, mong các bác thường xuyên trao đổi nhé...

Re: Phân tích Volume Spread

Trích dẫn Gửi bởi mimi11
    Phân tích volume và giá là 1 cách mà nhiều trader hay sử dụng, tuy nhiên cũng không phải là đơn giản vì ko thể rõ khối lượng của ngày dao dịch đó là nhiều hay ít nếu ko có 1 mốc so sánh cụ thể (trung bình 10 day, 15 day hay 20 day...) và cũng trong từng giai đoạn.Hơn nữa BB luôn thay đổi chiến thuật nên ko dễ phát hiện ra đâu. Ví dụ như điểm tăng nhưng giá tăng rất nhẹ, khối lượng giao dịch thấp và cứ lai rai như vậy trong nhiều phiên, vậy theo các bác là đang gom hay cố kéo lên để xả
    Bác có thể cụ thể là KL giao dịch thấp là bn ko? Thấp so với cái j. Theo em nhận thấy 1 trường hợp nếu kéo lên nhè nhẹ mà KL thấp như bác nói thì là hành động mua tay phải bán tay trái kích giá lên để thu hút dòng tiền vào trước khi là 1 quả break rồi mới vào quá trình xả thực sự. Quá trình này là quá trình hút xả rồi chứ ko phải quá trình gom hay cố kéo.

bữa trước em có thấy bác strade bảo vào cổ phiếu CPC hôm giá tăng + khối lượng tăng -> em cũng có theo dõi thấy em nó tăng được 2 hôm rồi thì tèo, như vậy trường hợp này chưa break out thành công và giá đang quay về vùng side way hay là đang test cản vậy ??? - em gửi kèm đồ thị

Lo hả bác liquid :grin:

Trích dẫn Gửi bởi vu1234
    Lo hả bác liquid :grin:
    Ko bác à, vì em ko có hàng này - chỉ post nên để các bác cùng nhau mổ xẻ thôi

Sáng nay thấy CPC gần CE em tranh thủ lên tầu rồi - xem phen này ra sao

Quá đúng bài, break vol tăng điều chỉnh nhẹ nhàng vài phiên rồi phi tiếp.

Nay em ra hàng CPC sau T+4 kết quả là hòa vốn hix ( may mà chưa lỗ ) - đợt trade này ko để ý đến cái cản 30 ngay trước mắt ( hàng về chưa đủ T+4 gặp cản này đã tèo ngay).

Trích dẫn Gửi bởi avid_liquid
    Nay em ra hàng CPC sau T+4 kết quả là hòa vốn hix ( may mà chưa lỗ ) - đợt trade này ko để ý đến cái cản 30 ngay trước mắt ( hàng về chưa đủ T+4 gặp cản này đã tèo ngay).
    Mai bat day thoi bac. Hang ve chac co an day