Kết quả 1 đến 6 của 6

S&P 500: Longer-term bearish?

Tình cờ đọc trên Market Watch một bài phân tích kỹ thuật về thị trường Mỹ có một tiêu đề rất bearish:

S&P 500 threatens a truly longer-term bearish shift

Có nhiều chart rất ấn tượng về chu kỳ, gởi lên cho các cao thủ phân tích kỹ thuật của Vfpress bình luận.

Các bạn có thể đọc bài phân tích ở đây <a href="http://www.marketwatch.com/story/sp-500-threatens-a-truly-longer-term-bearish-shift-2015-09-22-12103843?page=1" target="_blank">http://www.marketwatch.com/story/sp-500-threatens-a-truly-longer-term-bearish-shift-2015-09-22-12103843?page=1</a>

Có một vài bình luận của độc giả rất thú vị

Một độc giả bảo rằng điều kiện của thị trường hiện nay khác với năm 2008. So sánh thế chẳng khác nào so táo với cam

Not the same market conditions as 2008. Apples to Oranges.

Một độc giả phản hồi lại bảo:

Yes - now global debt has increased 40% since 2008. Emerging market corporate debt has grown by 600%!

Like you say - apples to oranges. The situation is much worse now than in 2008.

Hôm qua DJ giảm tương đối nhưng VNM giảm với khối lượng rất ít. VN có vẻ ko tệ lắm, nếu Tây ko bán ra.

Gtrade!

Trích dẫn Gửi bởi KiemtientuCK
    Hôm qua DJ giảm tương đối nhưng VNM giảm với khối lượng rất ít. VN có vẻ ko tệ lắm, nếu Tây ko bán ra.

Gtrade!
    Tôi nghĩ đoạn này VN sẽ đi ngược với thế giới.

Trích dẫn Gửi bởi linhbach
    Tôi nghĩ đoạn này VN sẽ đi ngược với thế giới.
    Với điều kiện Tây ko bán thôi, chứ nếu Tây mà nó cữ giã BVH, VCB...thì cả TT sẽ đỏ ngay.

VNM giao dịch vậy, chứng tỏ áp lực bán của VNM (có thể coi là đại diện của phần đông tụi Tây trade ở VN) ko có tý nào.

Gtrade!

Chart tháng thì em làm đủ vài vòng anh ơi.

Trích dẫn Gửi bởi nijitsu
    Chart tháng thì em làm đủ vài vòng anh ơi.
    Lên gối, kê đòn, tháo cống, té. Cuối cùng mượn hàng làm thêm tí bán rồi đóng sổ ăn Tết thôi Amip @nijitsu sư phụ ơi.