Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Chủ đề: Nhìn chart

Nhìn chart

Chart quan trọng nhất là nhìn vào biến động giá và thanh khoản. Chart là một công cụ trực quan để theo dõi sự vận động của thị trường nếu kết hợp với các yếu tố cơ bản của doanh nghiệp sẽ giải thích được nhiều điều.

Các cổ phiếu sử dụng để minh họa cần kết hợp với các yếu tố cơ bản để giải thích. Yếu tố cơ bản sẽ quyết định xu hướng, chart mô tả hành vi của các nhà đầu tư lẫn đầu cơ trên thị trường.

Diễn biến giá là một trong những cách tốt nhất để kiểm chứng lại các giả định đầu tư ban đầu. Nếu giả định rằng lợi nhuận doanh nghiệp sẽ tăng, ngành bước vào một uptrend thì giá cổ phiếu sẽ không thể đi ngược lại. Nếu giá cổ phiếu downtrend thì cần phải xem xét lại các giả định đầu tư ban đầu.

BMP (21/8) có một cây nến đỏ, dài, thanh khoản tăng mạnh.

Dự đoán: BMP sắp bước vào nhịp điều chỉnh sau một thời gian dài tăng giá và vài phiên gần đây đi ngược với thị trường chung.

Các yếu tố cơ bản sẽ hỗ trợ cho BMP trong nhịp điều chỉnh này.

[IMG]data/attachments/39/39961-32f2fc483e50e8a60019892aba688387.jpg[/IMG]

[IMG]data/attachments/39/39962-3263d0c13bb3d4dfc6cee186cebdc686.jpg[/IMG]

GAS đang downtrend.
    Hai phiên gần nhất là hai cây nến đỏ với thanh khoản tăng cao cho thấy mức độ panic của thị trường đối với cổ phiếu này.
    Các yếu tố cơ bản của GAS vẫn chưa thấy có dấu hiệu cải thiện để tạo thành một uptrend.

[IMG]data/attachments/39/39963-ab7f5f528dcc219b8b7c07155a5dbd75.jpg[/IMG]

Khi sự kiện biển đông xảy ra, biến động của giá cổ phiếu GAS không quá panic khi các yếu tố cơ bản vẫn hỗ trợ tốt.

Nếu nhìn chart thuần túy theo các chỉ báo kỹ thuật đơn giản mà em biết như RSI, MACD, BB... thì với nhiều cổ phiếu nếu giá càng giảm thì càng xuất hiện nhiều tín hiệu kỹ thuật để mua cổ phiếu.

Giời ạ, thế nào mà pác linhbach lại đi nghiên cứu chart rồi thế này??? Pác định full margin hay mua đáy bán đỉnh? j/k

Mình thỉnh thoảng cũng coi chart weekly hoặc monthly của cp mình nắm để xem tình hình có biến động cảnh báo gì ko... còn chart daily thì chịu, ko theo nổi sự biến đổi của nó...

Nhìn chart hay mà bác, mình chỉ nhìn các cp mình hiểu về tính chu kỳ của cp thôi

Anh linh ơi anh phán bmp của em cái hôm sau sàn luôn )

Trích dẫn Gửi bởi vinhan512
    Anh linhbach nói BMP đang điều chỉnh mà, quá đúng còn gì.

Trích dẫn Gửi bởi vinhan512
    chắc tại qua cafe bị anh chim nhợn

[IMG]data/attachments/39/39982-f1655f256349d7c8d2efb9e6013b21d9.jpg[/IMG]