Kết quả 1 đến 9 của 9

6 Lý do vì sao 95 % Nhà Đầu Tư thua lổ trong thi trường tài chính:

Trước tiên chúng ta xem xét công thức :
    Nhiệt tình + Ngu dốt = phá hoại (Phá Sản) {Trích phát biểu Nguyên Thủ Tướng Phạm Văn Đồng}
    Chúng ta sẽ luận sáng tạo để giải quyết vấn đề như sau:
    Nhiệt tình (Đam mê) + Chuyên môn tài chính chuyên sâu hoặc Kinh nghiệm thành công của Chuyên gia đầu tư tài chính = Thành công cho chúng ta.
    Do đó chúng ta có các lý do thất bại như sau:

1/ Các Nhà Đầu Tư (NDT) chưa xác định triệt để Đầu tư tài chính là một cái nghề, do vậy NDT chưa tập trung tối ưu hóa chuyên môn "Đầu tư tài chính"

2/ Chưa tìm được Chuyên gia đầu tư tài chính thành công được theo học hỏi các kinh nghiệm thực tế.

3/ Chưa hoặc không biết rỏ " Bản chất của Thị trường tài chính"

4/ Chưa hoặc không biết rỏ " Cấu trúc của thị trường tài chính" để xác định vai trò của NDT trong thị trường tài chính

5/ Chưa hoặc không biết rỏ " Đặc tính của thị trường tài chính"

6/ Chưa hoặc không biết rỏ " Khoa học công nghệ ứng dụng trong thi trường Tài chính" để vận dụng tối ưu Công nghệ vào Thị trường tài chính.

“ Nhân tiện bài này không phải do mình nghỉ ra mà do mình tham dự một khóa học của công ty sigma. Mình được a Kha hướng dẩn rất kỹ về phần này. Sau khóa học mình thấy hầu như rủi ro trong đầu tư của mình hoàn toàn bằng không. Bạn nào quan tâm có thể vào đây tìm hiểu http://talkshow.sigmagroup.vn/"

Trích dẫn Gửi bởi quan0102
    ...
    “ Nhân tiện bài này không phải do mình nghỉ ra mà do mình tham dự một khóa học của công ty sigma. Mình được a Kha hướng dẩn rất kỹ về phần này. Sau khóa học mình thấy hầu như rủi ro trong đầu tư của mình hoàn toàn bằng không. Bạn nào quan tâm có thể vào đây tìm hiểu http://talkshow.sigmagroup.vn/"
    Sau khi đọc đến dòng này mình thấy bài của bạn làm phí 5p của mình quá.

Trích dẫn Gửi bởi dash177
    :rofl: em mất 10 giây đọc còm của cụ :grin:

Trích dẫn Gửi bởi White
    :rofl: em mất 10 giây đọc còm của cụ :grin:
    Bạn hãy về đội của mình, mình thích bạn

Trích dẫn Gửi bởi umbala
    Bạn hãy về đội của mình, mình thích bạn
    cám ơn anh... em chơi 1 mình quen rồi

Trích dẫn Gửi bởi quan0102
    Trước tiên chúng ta xem xét công thức :
    Nhiệt tình + Ngu dốt = phá hoại (Phá Sản) {Trích phát biểu Nguyên Thủ Tướng Phạm Văn Đồng}
    Chúng ta sẽ luận sáng tạo để giải quyết vấn đề như sau:
    Nhiệt tình (Đam mê) + Chuyên môn tài chính chuyên sâu hoặc Kinh nghiệm thành công của Chuyên gia đầu tư tài chính = Thành công cho chúng ta.
    Do đó chúng ta có các lý do thất bại như sau:

1/ Các Nhà Đầu Tư (NDT) chưa xác định triệt để Đầu tư tài chính là một cái nghề, do vậy NDT chưa tập trung tối ưu hóa chuyên môn "Đầu tư tài chính"

2/ Chưa tìm được Chuyên gia đầu tư tài chính thành công được theo học hỏi các kinh nghiệm thực tế.

3/ Chưa hoặc không biết rỏ " Bản chất của Thị trường tài chính"

4/ Chưa hoặc không biết rỏ " Cấu trúc của thị trường tài chính" để xác định vai trò của NDT trong thị trường tài chính

5/ Chưa hoặc không biết rỏ " Đặc tính của thị trường tài chính"

6/ Chưa hoặc không biết rỏ " Khoa học công nghệ ứng dụng trong thi trường Tài chính" để vận dụng tối ưu Công nghệ vào Thị trường tài chính.

Thế còn cái ông dạy bài này oánh chứng thế nào hả cụ?

1,giao dịch quá nhiều.
    2, không có stoploss

Trích dẫn Gửi bởi dash177
    May quá đọc cm của dash trước :v