Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    A oi, inbox e voi, e tham gia nua duoc ko ah, e moi ra nhap market nhung chi biet ve fundamental chut chut thoi, con technical e toan di hong hot tren nay chu ko biet coi chart. Em tham gia voi duoc ko ah

Bao giờ có lớp ở HN thì anh cho em inbox với nhé!

Nên chịu khó học phân tích cơ bản, sau đó bổ sung phân tích kỹ thuật theo trường phái CANSLIM của thầy trò William J. O'Neil & David Ryan (Tìm sách ngoại văn trên mạng tự học), chỉ cần mình làm đúng thì tiền sẽ vào thôi!

Trích dẫn Gửi bởi tincholon
    Nên chịu khó học phân tích cơ bản, sau đó bổ sung phân tích kỹ thuật theo trường phái CANSLIM của thầy trò William J. O'Neil & David Ryan (Tìm sách ngoại văn trên mạng tự học), chỉ cần mình làm đúng thì tiền sẽ vào thôi!
    Mỗi pp đều có ưu và nhược điêm bác ạ . Em cũng share tài liệu canslim rồi nhưng em tin rất ít ai áp dụng nó mà thành công đc . Vì có những thứ đổ máu mới có đc còn sách chỉ kể về thành công mà thôi . Thế mới bán đc chứ như cup handle khi nào thất bại oneil ko chỉ ra được . Cấu trúc nền phẳng đúng trong trường hợp nào , dùng gì phát hiện hay phải ngồi coi mấy ngàn cái chart để tìm ...

Trích dẫn Gửi bởi Hồ Lô
    Bao giờ có lớp ở HN thì anh cho em inbox với nhé!
    Rất tiếc mình ở SG . Và mình ko có ý định "dạy" .

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Mỗi pp đều có ưu và nhược điêm bác ạ . Em cũng share tài liệu canslim rồi nhưng em tin rất ít ai áp dụng nó mà thành công đc . Vì có những thứ đổ máu mới có đc còn sách chỉ kể về thành công mà thôi . Thế mới bán đc chứ như cup handle khi nào thất bại oneil ko chỉ ra được . Cấu trúc nền phẳng đúng trong trường hợp nào , dùng gì phát hiện hay phải ngồi coi mấy ngàn cái chart để tìm ...
    Hơn mười năm trước, tôi đã tìm hiểu cách đầu tư theo PP C-A-N-S L-I-M, nhưng vài tháng trước, tôi đã đọc lại và vì phải sửa lỗi chính tả và ngữ pháp của bài văn này, nên tôi buộc phải đọc rất nhiều lần, vô tình, tôi lại phát hiện thêm rất nhiều điều hay của PP này.
    Đọc sách về đầu tư bằng phương pháp phân tích cơ bản hay kỹ thuật đều là để tăng thêm kiến thức, tùy thuộc mỗi người có cách nhận định riêng và tự tìm một cách đàu tư cho phù hợp với chinh mình, sao đó vào thực tế để kiểm chứng, học hỏi và rút kinh nghiệm trong sai lầm (cái này là khó nhất vì mỗi cái sai lầm của minh đều phải trả giá !) . Qua nhiều năm tháng đầu tư, tôi tin tưởng sẽ trở thành một Trader (giao dịch viên) thực thụ.

Skynel.
    Did you send the meeting information into my inbox? I have not received any message from you yet.

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Chia sẻ để tiến bộ

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Do có trục trặc tí về địa điểm nên sẽ dời lại vào chủ nhật tuần này . Thời gian và địa điểm mình sẽ inbox cho các bạn
    Oánh dấu rồi, nhớ pm cho mềnh nha.

Sent from my SM-N9005 using Tapatalk

Mình đã inbox rồi

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    Do có trục trặc tí về địa điểm nên sẽ dời lại vào chủ nhật tuần này . Thời gian và địa điểm mình sẽ inbox cho các bạn
    hóng anh