Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 21 đến 22 của 22

Chủ đề: Học CFA ở đâu?

Trích dẫn Gửi bởi Dwarf
    bạn có phải sales của ftms hok
    Ko, chả liên quan

Trích dẫn Gửi bởi simemon
    Mình rất ngưỡng mộ những người tự học, để ôn luyện 10 môn và đi thi 10 môn trong 1 ngày ko phải là chuyện đơn giản,trừ khi là người có tinh thần thép. Nếu ở nhà đọc curriculum chay thôi thì nói thật 1 tuần là thấy nản chịu hết nổi. Lệ phí thi rất cao,nên mình thấy tự học rất rủi ro. "Đầu tư luôn một lần, còn hơn là mất trắng nếu thi trượt". Mình đã học thử một tuần miễn phí ở FGATE,thấy chất lượng và học phí okie nên đăng kí học luôn cho kì thi tháng 12 này. Đây là một trung tâm người Việt dạy, nhưng các giảng viên ngoài là CFA charter, còn có nhiều kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực đầu tư-tài chính-ngân hàng, lý thuyết và thực tế kết hợp nên mình thấy học nhanh hiểu bài và hứng thú khi học
    Mình nghĩ cứ lập nhóm rồi tự học cũng được, bạn nào có tiền thì đi học trung tâm, còn không cứ lên mạng tìm sách, tài liệu về rồi học, từ nào không hiểu thì có thể lên mạng tìm từ điển cfa mà tra. Nếu khó có thể gọi cả lên các trung tâm đào tạo cfa, mình thấy họ cũng trả lời rất nhiệt tình chứ không giấu như ngày xưa.