Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 22

Chủ đề: Học CFA ở đâu?

Trả lời: Học CFA ở đâu?

FTMS có vẻ ok mà mình thấy tự học là tốt nhất

Mình chưa từng học ở các trung tâm nên cũng k biết chất lượng thế nào. Tuy nhiên lượt sơ qua thời gian học, mình thấy các trung tâm chỉ có thể tóm tắt mà thôi, vì thời lượng quá ít. Nếu như vậy thì tự học bằng shweser còn hơn. Còn bạn nào cảm thấy khó có thể hệ thống kiến thức thì theo ý kiến chủ quan của mình là sẽ khó lòng mà học được CFA cũng như là theo ngành này, vì ngành này đòi hỏi 1 sharp mind. Nếu các bạn theo dõi các anh trên đây thảo luận thì thấy cách tư duy của các anh ở mức độ như thế nào rồi đó.

Trích dẫn Gửi bởi doublehalo
    Mình chưa từng học ở các trung tâm nên cũng k biết chất lượng thế nào. Tuy nhiên lượt sơ qua thời gian học, mình thấy các trung tâm chỉ có thể tóm tắt mà thôi, vì thời lượng quá ít. Nếu như vậy thì tự học bằng shweser còn hơn. Còn bạn nào cảm thấy khó có thể hệ thống kiến thức thì theo ý kiến chủ quan của mình là sẽ khó lòng mà học được CFA cũng như là theo ngành này, vì ngành này đòi hỏi 1 sharp mind. Nếu các bạn theo dõi các anh trên đây thảo luận thì thấy cách tư duy của các anh ở mức độ như thế nào rồi đó.
    Halo cũng chui vào đây âm thầm hoạt động ah )
    Mình ko phải dân kinh tế, từng học ở FTMS ngoài Hà Nội và như halo nói, thời gian quá ngắn và tự học hiệu quả hơn, hầu như những buổi đi học mình lại không nắm được gì, về nhà đọc lại thấy dễ vào hơn rất nhiều. Mà vẫn rất nhiều người tự học mà vẫn pass đấy thôi, người đi học lớp rất ít.

Trích dẫn Gửi bởi doublehalo
    Nhắc cho pạn này nhớ là không ai mới ra đời mà đã giỏi ngay . Phải trải qua quá trình rèn luyện và học hỏi mới có kiến thức và kinh nghiệm . Có quyết tâm thì có tất cả .

Trích dẫn Gửi bởi Banmai
    Em dang tìm hiểu về CFA và chỗ học CFA ạ. Ai có kinh nghiệm về học CFA ở đâu thông tin em với.
    FTMS ở tòa nhà C'Land trên Hồ Đắc Di...chỗ nè hơi mắc 1 tý nhưng nói chung cũng khá ổn, giảng chi tiết

Trích dẫn Gửi bởi hongthatkong

cho em hỏi học CFA xong oánh chứng có tốt hơn không ạ.
    học xong CFA L1 thì bạn vẫn sẽ gà Ckhoan thui, đánh CK bạn vừa học cái đó vừa học chuyên sâu phân tích kỹ thuật ứng dụng. TA hoặc VSA... VSA thì dành cho tay to, học đc TA hoàn thiện cũng là cả vấn đề rồi - Học để mà nhớ, nhớ để mà quên, quên để mà nhớ kết hợp với việc bỏ tiền ra thiêu thân 1 chút trên sàn để tự đúc rút kinh nghiệm bạn ah, thế thì mới ngấm đc

Mình rất ngưỡng mộ những người tự học, để ôn luyện 10 môn và đi thi 10 môn trong 1 ngày ko phải là chuyện đơn giản,trừ khi là người có tinh thần thép. Nếu ở nhà đọc curriculum chay thôi thì nói thật 1 tuần là thấy nản chịu hết nổi. Lệ phí thi rất cao,nên mình thấy tự học rất rủi ro. "Đầu tư luôn một lần, còn hơn là mất trắng nếu thi trượt". Mình đã học thử một tuần miễn phí ở FGATE,thấy chất lượng và học phí okie nên đăng kí học luôn cho kì thi tháng 12 này. Đây là một trung tâm người Việt dạy, nhưng các giảng viên ngoài là CFA charter, còn có nhiều kinh nghiệm lâu năm trong lĩnh vực đầu tư-tài chính-ngân hàng, lý thuyết và thực tế kết hợp nên mình thấy học nhanh hiểu bài và hứng thú khi học

mình thấy chủ yếu là mình có ý chí và quyết tâm, còn học đâu cũng đc cả

Giảng viên ở đâu cũng đều là những người lâu năm, dày dạn cả, ko thì nói ai nghe
    chúc bạn may mắn lần sau, ủa quên, lần tới

bạn có phải sales của ftms hok