Trang 33 của 33 Đầu tiênĐầu tiên ... 23313233
Kết quả 321 đến 330 của 330
    "về chất lượng nợ, vietcombank có tổng cộng 7.142 tỷ đồng nợ xấu, giảm nhẹ hơn 300 tỷ so với cùng kỳ và chiếm 2% trên tổng dư nợ. trong 3 nhóm nợ xấu thì nợ nhóm 3 và nhóm 4 đều giảm riêng nợ nhóm 5 là nhóm có khả năng mất vốn tăng mạnh 38%, từ 3.571 tỷ đồng đầu năm lên 4.938 tỷ đồng - chiếm 69% tổng nợ xấu."
    bác nào giải thích hộ em đoạn này được không ạ !

http://s.cafef.vn/vcb-170177/vietco...ty-trong-quy-3-chi-phi-hoat-dong-tang-vot.chn

Trích dẫn Gửi bởi comaogaotien
    http://cafef.vn/tai-chinh-ngan-hang...-von-ngan-hang-quan-doi-20150920091950967.chn

view attachment 40063

rồi cũng xong. mừng em sang trang mới!
    bác cagt cho cái nhận định tuần mới đi.
    flc có triển vọng gì không!?! trong cái đám in giấy thì chỉ thấy được mỗi flc!!
    dòng tiền hướng vào flc hay nhóm thoái vốn!?
    game ogc!
    nhóm dầu khí sẽ tiếp tục dò đáy và là lực cản của vni!?

cp ngân hàng thì còn phải tính thằng nào chưa có cổ đông chiến lược nước ngoài nữa các bác ạ. vcb, ctg bán hết rồi mà cũng chỉ ngang ngửa bid, bid bán xong nữa thì lớn nhất thị trường thôi

Trích dẫn Gửi bởi trangtt
    cp ngân hàng thì còn phải tính thằng nào chưa có cổ đông chiến lược nước ngoài nữa các bác ạ. vcb, ctg bán hết rồi mà cũng chỉ ngang ngửa bid, bid bán xong nữa thì lớn nhất thị trường thôi
    phải nói thật là mình không thể đồng ý vs suy nghĩ này của miss vì mình nghĩ bid còn cần nhiều thứ nữa (phi tài chính) để "lớn" nhất thị trường. bản thân mình sẽ không vào-ra bid trong vòng ít nhất 1 năm tới.

Trích dẫn Gửi bởi totto
    phải nói thật là mình không thể đồng ý vs suy nghĩ này của miss vì mình nghĩ bid còn cần nhiều thứ nữa (phi tài chính) để "lớn" nhất thị trường. bản thân mình sẽ không vào-ra bid trong vòng ít nhất 1 năm tới.
    game bid từ đầu năm đến nay cũng to đấy chứ, nhất là quả etf. tiếc là mình cũng như bác này, ko vào bid :d

Trích dẫn Gửi bởi người quan sát
    game bid từ đầu năm đến nay cũng to đấy chứ, nhất là quả etf. tiếc là mình cũng như bác này, ko vào bid :d
    mình thấy nhìn vào các chỉ số mà không nhìn vào bid đang phát triển thế nào thì cũng khó mà đón được cơ hội đầu tư. hiện nay bid đang mở rộng ra thị trường nước ngoài và có mạng lưới theo mình là đang dần vượt các đối thủ. trong khi vcb mấy năm nay im hơi lặng tiếng, ctg thì scandal tùm lum thì bid đang như ông thợ âm thầm xây dựng nền móng vậy. mình không thích bid và portfolio của mình có vcb, tuy nhiên mình vẫn tin sẽ có những đợt sóng bid trong thời gian tới

mbb nặng mông thiệt.

sent from my sm-n900 using tapatalk

http://cafef.vn/tai-chinh-ngan-hang...moi-tra-lai-tien-gui-cu-20160314161519065.chn
    giờ này chuyên gia mới nhìn ra góc khuất của lợi nhuận ngân hàng còn nằm ở lãi dự thu nữa thì có quá muộn không?

http://cafef.vn/tai-chinh-ngan-hang...h-sang-o-cuoi-duong-ham-20160404125351007.chn

buồn vì có những cái chết không thể báo trước!!!

nếu nói về đột biến trong thời gian tới, em vote cho $acb vì em biết họ đang chiêu mộ nhiều nhân sự có chất lượng cộng với sự hỗ trợ từ đối tác chiến lược standard chartered bank (ở singapore).

$mbb thì cơ bản tốt, có những lợi thế mà không ngân hàng có được nhưng giao dịch của $mbb sẽ làm chán nản bất kỳ nhà đầu tư nào có ý định lướt sóng.