Hiện nay nếu đi tìm kiếm những cách học tiếng Nhật trên mạng thì bạn có thể nhận được nhiều cách khác nhau, tuy nhiên không phải dạng nào cũng thích hợp cho mọi người. Mọi người có thể học tập tại trường, các trung tâm cũng như có thể tự mình học thêm tại nhà. Xong, cần đảm bảo rằng mình đang đi theo một lộ trình chính xác. Vậy còn chờ gì mà không tới ngay với Riki, chúng tôi sẽ chia sẻ những cách học tiếng Nhật mang lại hiệu quả, khám phá và thử ngay nhé.

>>> Xem thêm : học tiếng nhật miễn phí tại nhà - Tự xây dựng một quy trình học tiếng Nhật hiệu quả

Một trong những lời khuyên mà chúng tôi luôn nói với bất cứ học viên nào khi tới với trung tâm đó chính là phải phát âm chuẩn, viết chuẩn. Trong đó, ngay từ lúc học bảng chữ cái bạn cần phải chuẩn hóa cách phát âm của mình. Cần luyện tập cũng như nhờ giáo viên sửa chữa những sai sót để đọc tiếng Nhật đúng hơn. Nếu bạn không sửa đổi ngày từ đầu thì sau này càng khó sửa. Và nó chắc chắn sẽ trở thành một khuyết điểm trong các kỳ thi năng lực tiếng Nhật đấy.
Từ vực chính là chìa khóa quan trọng để biểu đạt những mong muốn, biến suy nghĩ thành một dạng thông tin mà người giao tiếp đối diện hiểu được. Và khi có được nguồn từ vựng tốt thì dụ bạn dùng sai ngữ pháp một chút thì họ vẫn miễn cưỡng hiểu được bạn đang truyền đạt điều gì.

Tip thứ hai bạn cần ghi nhớ đó chính là nắm vững được kiến thức về Kanji và phải học chắc điều này. Kanji trên cơ bản là những từ mà người Nhật dùng chữ Hán để làm rõ nghĩa cũng như mược của Trung Quốc. Và không ít Kanji xuất hiện trong lối nói hằng ngày, văn bản,.. Thế nên chắc chắn việc học Kanji là điều không thể thiếu được.

Tự học tiếng Nhật tại nhà không phải là suy nghĩ của một bộ phận người cố định nào cả. Và nếu như bạn có ý định bắt đầu điều đó, thì chúng tôi vẫn khuyến khích. Xong bạn cần đảm bảo rằng mình có khả năng tự học tốt, ghi nhớ nhanh, lâu cũng như chăm chỉ, tự giác. Bên cạnh đó thì việc đưa ra một lộ trình cụ thể, một bảng sắp xếp hợp lý, khoa học sẽ mang lại kết quả tốt hơn.

Để hoàn thành đầy đủ các bài của giáo trình Minna no Nihongo, bạn cần phải học được 100 Kanji được đề ra trong bài, kèm theo đó chính là khoảng 700 từ vựng. Chúng sẽ giúp cho việc học tiếng Nhật trở nên thuận lợi hơn, cũng là tiền đề để cải thiện kỹ năng nghe nói, đọc, viết của bạn.

Flashcash là công cụ học tập được nhiều người dùng để học ngôn ngữ như tiếng Trung, tiếng Hàn, tiếng Anh, và tất nhiên là cả tiếng Nhật. Bạn có thể mang theo chúng bên người, treo trên móc khóa, mở ra đọc bất cứ khi nào, ở đâu. Điều đó cũng giúp ghi nhớ tốt hơn đấy.

Nghe nói là một kỹ năng quan trọng, cũng là điều cần thiết khi đi thi năng lực tiếng Nhật. Để rèn luyện kỹ năng này, mọi người có thể xem video clip nhiều hơn. Và tất nhiên là đừng nghe theo kiểu đơn thuần mà kết hợp việc đọc theo, nhắc lại nhiều lần nhé.

Đã học thì việc chuẩn bị sách vở, tài liệu hiển nhiên không thể thiếu, xong câu hỏi được đặt ra đó là nên chọn loại nào? Đối với các bạn mới làm quen tiếng Nhật, chúng tôi khuyến khích mọi người nên lựa chọn giáo trình Minna No Nihongo. Bên cạnh đó, hãy chọn thêm một vài mẫu khác như Kanji Look hay Learn N5 để có thể cải thiện năng lực Kanji của mình hay làm phong phú các chủ đề được học nhé.

Tiếng Nhật hiện là một trong những ngoại ngữ được nhiều người lựa chọn theo học với mục đích phát triển bản thân, tạo cơ hội việc làm tốt hơn nữa. Mọi người có thể học tập tại trường, các trung tâm cũng như có thể tự mình học thêm tại nhà. Xong, cần đảm bảo rằng mình đang đi theo một lộ trình chính xác.

>>> Xem thêm : thu vien tieng nhat - Vì sao năm 2021 nên du học đất nước Nhật Bản