Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28
    hix mua cổ sao có 2 số thế kia.

mình mới tập đầu tư chứng khoán.
    hiện tại mình đang nắm ttz và cap, nhờ bạn tư vấn giúp nhé.
    tks!

Trích dẫn Gửi bởi nguyễn thiện tuấn minh
    hix mua cổ sao có 2 số thế kia.
    nhiều hay ít quan trọng gì ko bác? quan trọng là bác có nghiên cứu kỹ doanh nghiệp trước khi mua ko? bác mua giá nào? bác nắm giữ cp đó được bao lâu? chiến lược đầu tư của bác là gì. và cuối cùng, quan trọng nhất có hiệu quả ko?

thứ nhất e ko sử dụng margin, đa dạng hóa danh mục vừa phải để giảm thiểu rủi ro. nghiên cứu thật kỹ doanh nghiệp trước khi đầu tư. và cuối cùng là nắm giữ dài hạn. nói chung chiến lược của em là mua cổ phiếu tốt với giá hợp lý và nắm giữ lâu dài (đầu tư giá trị dài hạn). số tiền em có là bao nhiêu đi nữa em vẫn đầu tư như vậy thôi và ko bao giờ bị ảnh hưởng tâm lý! vì các lý do trên.

đó là lý do vì sao dmc, csm lời nhiều vậy e vẫn ko bán? thị trường chung e dự báo điều chỉnh trong ngắn hạn mà e vẫn ko bán? vì e ko lướt sóng. đến khi nào triển vọng tương lai dmc, csm ko còn sáng sủa. kết quả kinh doanh của 2 mã trên sụt giảm... thì e mới xem xét cơ cấu mã khác. e bán ra mbb và dpm thay bằng fcn và bfc cũng vì vậy. mbb, dpm cũng khá tốt những e ko kỳ vọng có thể tăng trưởng mạnh trong tương lai bằng fcn và bfc. và định giá cũng ko hấp dẫn bằng.

mọi người có thể chờ xem trong dài hạn hiểu quả mang lại bằng chiến lược giá trị dài hạn này như thế nào nhé. e tin có thể vượt qua mức tăng trưởng chung của vn-index cũng như các phương pháp đầu tư khác. với lợi nhuận kỳ vọng khoảng 20%/năm hay gấp đôi lãi suất ngân hàng trong dài hạn!

bác có thể chia sẻ danh mục của mình cho mọi người học hỏi đc ko ạ? và lý do vì sao bác mua những cp đó? tks bác!

Trích dẫn Gửi bởi vannho2209
    mình mới tập đầu tư chứng khoán.
    hiện tại mình đang nắm ttz và cap, nhờ bạn tư vấn giúp nhé.
    tks!
    ttz ko có gì hấp dẫn. cap bạn mua giá bao nhiêu? ttz, cap bạn mua vì lý do gì?
    theo mình, ttz bạn nên bán đi cơ cấu sang mấy mã mình tư vấn ở trên nhé.

cap mình mua vì thấy eps nó cao, còn ttz thì vì thấy nó rẽ thôi

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhaithanh1108
    nhiều hay ít quan trọng gì ko bác?
    bác có thể chia sẻ danh mục của mình cho mọi người học hỏi đc ko ạ? và lý do vì sao bác mua những cp đó? tks bác!
    nhiều hay ít quan trọng chứ :d.
    mình chỉ chém gió thôi chứ không biết đầu tư gì đâu, thấy thắc mắc nên hỏi tí ấy mà.
    thanks bác đã chia sẻ :d.

em nghĩ là lợi thế lớn của vn là có giá nhân công rẻ, vì thế em cho là những ngành có lợi thế cạnh tranh lớn của vn là ngành dệt may và ngành xuất khẩu lao động. trước đây vn còn có lợi thế lớn trong ngành xuất khẩu thủy sản nhưng mấy năm gần đây do nhiều lô thủy sản bị trả về vì có dư lượng kháng sinh và hóa chất nên ngành xuất khẩu thủy sản không còn là ngành thế mạnh của vn nữa. ngành xuất khẩu lao động về lâu về dài vẫn là ngành thế mạnh của vn vì thu nhập đầu người vn vẫn thuộc loại thấp so với nhiều nước nên giá nhân công rẻ, dân số lại trẻ, nhiều người trong độ tuổi lao động, vì thế xuất khẩu lao động vẫn sẽ là ngành thế mạnh của vn
    các bác nghĩ thế nào? ngành xklđ có đúng là ngành có lợi thế cạnh tranh của việt nam?

lâu quá ko post gì mới, topic lạnh lẽo quá rồi.

anh/chị xem xét các trạng thái sau:

1. mua vkc 14.6 - 15, cắt lỗ <14, chốt lời 18
    2. mua cvt 26 - 26.6, cắt lỗ <25.7, chốt lời 32
    3. mua mwg 76 - 78, cắt lỗ <75, chốt lời 100

lý do mua em sẽ post sau. anh/chị chú ý sam nhé. nếu phiên hôm nay đóng cửa >10.4 sẽ cho tín hiệu mua rất tốt.

chúc anh/chị đầu tư thành công!

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhaithanh1108
    lâu quá ko post gì mới, topic lạnh lẽo quá rồi.

anh/chị xem xét các trạng thái sau:

1. mua vkc 14.6 - 15, cắt lỗ <14, chốt lời 18
    2. mua cvt 26 - 26.6, cắt lỗ <25.7, chốt lời 32
    3. mua mwg 76 - 78, cắt lỗ <75, chốt lời 100

lý do mua em sẽ post sau. anh/chị chú ý sam nhé. nếu phiên hôm nay đóng cửa >10.4 sẽ cho tín hiệu mua rất tốt.

hôm qua mình có mua ít sam giá 10 , hy vọng có lãi

hiện tại dòng tiền đang tập trung vào bluechips mà cụ thể là nhóm ngân hàng, dầu khí ... vì vậy:

- nếu lướt sóng anh/chị có thể xem xét: pvs, pvd, vcb, sam.
    - nếu đầu tư giá trị trung dài hạn anh/chị có thể xem xét: vkc, tng, cvt, mwg, fcn.