Trang 2 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 72
    em đọc báo cáo tài chính thấy
    - lợi nhuận sau thuế chưa phân phối 436 tỷ
    - thăng dư vốn cổ phần; 191 tỷ
    tổng 2 khoản này ; 627 tỷ
    nếu 627 tỷ tiền dư này chia cho 28 tr cổ phiếu: 1 cổ có : 22 nghìn tiền mặt rồi
    với giá eve 48k/1cp hiện nay, thì chúng ta chỉ phải thực mua 26 nghin/1cp vẫn rẻ hơn tcm đang giá 28.4, trong khi eve sản xuất và bán sản phẩm đến tay người tiêu dùng còn tcm chỉ là gia công. eve có mạng lưới phân phối rộng khắp cả nước.
    gần đây có bài viết về may sông hồng, chỉ chiếm 11% thì phần chăn ga gối đệm mà lợi nhuận tăng phi mã. trong khi thị phần chăn ga gối đệm eve đang dẫn đầu trên cả kimdan
    http://cafef.vn/doanh-nghiep/may-so...ep-tu-san-pham-chan-dem-20150928105007219.chn
    * đây là bảng so sánh biên lãi gộp của eve so với các doanh nghiệp dệt may quý i 2015 với 2014;

mốc 5x-6x chắc tới đhcđ eve sẽ sớm đạt được thôi

Trích dẫn Gửi bởi santafe

<div class="bbcodeblock bbcodequote" data-author="hoaloaken">
    <aside>

<div class="attribution type">hoaloaken said:

</div>

<blockquote class="quotecontainer"><div class="quote">bác cưỡi từ 32-33 tới tận bây giờ thì bác lồi mồm rồi còn gì nữa. em không có giá vốn tốt như bác những cũng đang happy với mức tăng quá ngoạn mục tuần qua. giá 48 là cũng khá gần mục tiêu của mình ( 50) với những điều kiện hiện tại.
    nếu tại đại hội, ban điều hành tự tin vượt 150 tỷ và có con số q1 khoảng 30-40 tỷ sau thuế thì có lẽ em sẽ nâng target lên khoảng 55k, tại đó em sẽ chốt bớt 1/2 và chuyển qua con hàng chiến lược khác.
    cuối tuần vui vẻ
    </div><div class="quoteexpand">click to expand...</div></blockquote>
    </aside>
    </div>

em đọc báo cáo tài chính thấy
    - lợi nhuận sau thuế chưa phân phối 436 tỷ
    - thăng dư vốn cổ phần; 191 tỷ
    tổng 2 khoản này ; 627 tỷ
    nếu 627 tỷ tiền dư này chia cho 28 tr cổ phiếu: 1 cổ có : 22 nghìn tiền mặt rồi
    với giá eve 48k/1cp hiện nay, thì chúng ta chỉ phải thực mua 26 nghin/1cp vẫn rẻ hơn tcm đang giá 28.4, trong khi eve sản xuất và bán sản phẩm đến tay người tiêu dùng còn tcm chỉ là gia công. eve có mạng lưới phân phối rộng khắp cả nước.
    gần đây có bài viết về may sông hồng, chỉ chiếm 11% thì phần chăn ga gối đệm mà lợi nhuận tăng phi mã. trong khi thị phần chăn ga gối đệm eve đang dẫn đầu trên cả kimdan
    <a href="http://cafef.vn/doanh-nghiep/may-so...ep-tu-san-pham-chan-dem-20150928105007219.chn" class="autolinks" target="_blank">http://cafef.vn/doanh-nghiep/may-so...ep-tu-san-pham-chan-dem-20150928105007219.chn</a>
    * đây là bảng so sánh biên lãi gộp của eve so với các doanh nghiệp dệt may quý i 2015 với 2014;

mốc 5x-6x chắc tới đhcđ eve sẽ sớm đạt được thôi
    mình cũng chờ đến đại hội, mình nghĩ đẹp nhất là chia ít cổ phiếu + tăng tiền mặt là đẹp nhất.

1. nếu trí nhớ ko nhầm thì bác @shadow nắm 1 trong 2 mã eve/csv và còn tiếc vì ko mua dc nhiều hơn . theo cách đánh thì khả năng cao eve giá tầm 25 .
    2. tính toán đc game của quỹ thoái và lộ trình để bản chất cp thể hiện ra quả là khó 10 deal mà thắng dc 7 đúng là cảm giác rất tuyệt.

Trích dẫn Gửi bởi skynel
    1. nếu trí nhớ ko nhầm thì bác @shadow nắm 1 trong 2 mã eve/csv và còn tiếc vì ko mua dc nhiều hơn . theo cách đánh thì khả năng cao eve giá tầm 25 .
    2. tính toán đc game của quỹ thoái và lộ trình để bản chất cp thể hiện ra quả là khó 10 deal mà thắng dc 7 đúng là cảm giác rất tuyệt.
    vậy giá nào bác @shadow exit vậy?

Trích dẫn Gửi bởi hoaloaken
    vậy giá nào bác @shadow exit vậy?
    em suy đoán thôi chứ chắc j đã đúng :d em còn nhớ mang máng chị @ttn là người đầu tiên hỏi .

eve lên bền bỉ thật, bất chấp thị trường chung.
    sau 9 phiên tăng liên tục thì phiên thứ 10 vào ngày 11.4 điều chỉnh nhẹ 0.5 giá;
    bắt đầu từ ngày 12.4 lại tiếp tục cuộc hành trình tăng giá,(hôm nay khả năng là ngày tăng thứ 2) không biết lần này có vượt qua mốc 9 phiên tăng như lần trước không nhỉ:dance2:

eve lên bền bỉ thật, bất chấp thị trường chung.
    sau 9 phiên tăng liên tục thì phiên thứ 10 vào ngày 11.4 điều chỉnh nhẹ 0.5 giá;
    bắt đầu từ ngày 12.4 lại tiếp tục cuộc hành trình tăng giá,(hôm nay khả năng là ngày tăng thứ 2) không biết lần này có vượt qua mốc 9 phiên tăng như lần trước không nhỉ:dance2:
    bác vẫn còn trên tàu à? em trên này cô đơn quá. ôm em nó thì em cũng ko thèm quan tâm thị trường nữa.

bác vẫn còn trên tàu à? em trên này cô đơn quá. ôm em nó thì em cũng ko thèm quan tâm thị trường nữa.
    em vẫn còn nguyên. mỗi ngày lồi margin ra là em lại gom tiếp cho full cứng tk..., lúc nào em cũng trong tình trạng chưa ra chợ đã hết tiền híc
    theo dõi đường đi của eve, em thấy mới qua cái đầu cá thôi...khả năng sau đhcđ nó chạy sẽ rất mượt và cán lướt các đỉnh cao mới trong thời gian ngắn thôi
    kỳ vọng 50 của bác đạt được rồi, bác xuống tàu tý nào chưa?

còn 6 phiên nữa cho đủ serie 9 nhỉ?
    nếu chỉ là 6 phiên tiếp nữa, thì phải là 6 cái ce em mới ưng cái bùng cơ )

@shadow mua có vẻ giá tốt, nhưng bán có khi phải học @skynel :d
    bác troll e nữa . cả 4rum đều biết em chúa bán non :d